Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบามเกี่ยว กับ harddisk ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบามเกี่ยว กับ harddisk ครับ

เอาฮาร์ดดิสไปเครมมาครับที่ Dcom ถ้าจะเอาไปต่อกับเครื่อง
    เหมือนเดิมต้องทำยังไงบ้างครับ
    ต้องลงวินโดว์ใหม่เลยเปล่าครับ เอาไปเสียบมันจะมองเห็นเปล่าอะ
    ต้องไปตั้งค่าหรือว่าเซ็ตไรเปล่าครับ harddisk sata ครับ
    80 G

ก็ fdisk ถ้าไม่เปนก็ hiren Boot เข้า พาร์ทิชั่นเมจิก แล้วก็แบ่งๆ ไปเลยไม่ยากมาก

และก็ลงวินไหม่...จบ...

Comment

Originally posted by nonsuusaa View Post
      ก็ fdisk ถ้าไม่เปนก็ hiren Boot เข้า พาร์ทิชั่นเมจิก แล้วก็แบ่งๆ ไปเลยไม่ยากมาก

และก็ลงวินไหม่...จบ...
      fdiskคือไรอะครับ ขอละเอียดก่วานี้หนอ่ยครับ
      คือทำไม่เป็นอะครับ รบกวนด้วยนะครับ

Comment

ก็เหมือนลงวินใหม่อะครับ Fdisk คือ Fomate Disk ครับ ฟอแมทนั้นเอง แบ่งพาติชั่น แล้วก็ลงวินอะครับ

Comment

ขอบคุณครับ ที่ช่วยตอบคำถาม
          เสียบฮาร์ดดิสแล้วก็ลงวินโดว์ได้เลย
          ไม่ต้องตั้งค่าไรนะคราบ

Comment

อย่าลืมตั้ง first boot cd-rom ด้วยนะครับ^^

Comment

Working...
            X