Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาใหญ่กับ Asus F8SN

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาใหญ่กับ Asus F8SN

ช่วยด้วยครับ พอดีเครื่องผมใช้งานปกติพอเปิดฟามันก็แตกเมื่อไหรก็ไม่รู้ พอดีร้องคาราโอเกะกับเพื่อนเมื่อวานแล้วเพื่อนมันเห็นมันเลยทัก พอเห็นแล้วถึงกับอึ้งเลยของรักของห่วงมีตำนิ ที่ไหนรับซ่อมบ่างครับแตกแค่ body ของเครื่อง อย่างอื่นไม่มีปัญหา หรือเขาจำเป็นต้องเปลี่ยน จอ ทั้งจอเลยครับดังรูป

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]
    Last edited by ApayA; 30 May 2009, 20:01:23.

ประกันมันสองปิหนิครับ ซื้อตอนออกใหม่ๆ ก็พึ่งผ่านมาปีเดียวเองหนิ เข้าศูนย์โลดครับ ฟรีทุกอย่าง

Comment

เคลม0 สิคับ ทุกสิ่งสมหวังดังใจเลย Asus very nice

Comment

ไปกระแทกโดนอะไรมาหว่า

Comment

ขอบคุณครับ
          Last edited by ApayA; 30 May 2009, 13:44:02.

Comment

เพื่อน นั้นแหละ ผมว่า แล้วมาทำเนียน 55+

ไม่มีปัญหา ส่งเครม เปลี่ยนใหม่ฟรี เปลี่ยนเฉพาะ กรอบครับ(รอบจอ) จอไม่เปลี่ยน รายงานไปว่าเปิดเครื่องมาแล้วแตกนะครับ อย่าไปพูดอะไรมาก ผมไม่ได้ทำ มันแตกเอง จบเลย ไม่รู้ๆๆๆๆ

เปลี่ยนมาก็เครื่องใหม่ดีๆนี่เอง หุหุ ใหม่กริ๊บๆเลย เหมือ่นโทรศัพท์ เปลี่ยนหน้ากาก

Comment

ผมก็บอกเขาไปว่าเปิดปกติแล้วมันก็แตก พอดีอยู่ต่างจังหวัดด้วย ผมส่งเครมร้านที่ผมซื้อ เวรมันไม่รับผิดชอบอะไรเลย มันเก็บเงินผม 200 เป็นค่าขนส่ง ไปที่ 0 asus ที่ กทม. แล้วทางร้านบอกว่าทาง 0 จะรับหรือไม่รับนั้นอีกเรื่อง

Comment

Originally posted by ApayA View Post
                ผมก็บอกเขาไปว่าเปิดปกติแล้วมันก็แตก พอดีอยู่ต่างจังหวัดด้วย ผมส่งเครมร้านที่ผมซื้อ เวรมันไม่รับผิดชอบอะไรเลย มันเก็บเงินผม 200 เป็นค่าขนส่ง ไปที่ 0 asus ที่ กทม. แล้วทางร้านบอกว่าทาง 0 จะรับหรือไม่รับนั้นอีกเรื่อง
                ร้านแม่มลวคับ กินฟรี200 ทีหลังมีปัญหาเอาไปส่งเองดีกว่า

Comment

โดนเพื่อนหลอกแล้วมั้งครับผมว่า อยู่ดีๆมันจะแตกเองได้ไง

Comment

Originally posted by saksith View Post
                    ร้านแม่มลวคับ กินฟรี200 ทีหลังมีปัญหาเอาไปส่งเองดีกว่า
                    คงไม่ไหวครับ เพราะอยู่ที่หาดใหญ่ครับ 0 asus มันก็มีแต่ที่ กทม ใช่หรือเปล่าผมก็ไม่แน่ใจครับ

Comment

ตอนนี้ก็เลยต้องมาใช้ compaq v2000 ไปก่อน เครื่องช้ามากเลย แต่ก็เอามาเล่นเน็ตได้อยู่ อยากจะ up แรมจาก 512 เป็น 1gb เหลือเกิน แต่ ram เครื่องนี้มัน DDR แพงจากเลย เช็คดูราคาที่หาดใหญ่ โอ้ 1800 กว่าบาท ไม่ไหวครับ

Comment

ก็ส่งศูนย์ Value หรือ Synnex สาขาหาดใหญ่ก็ได้ครับ

Comment

ถ้าส่งที่ ตัวแทน หรือ 0บริการ ก็ไม่มีค่าใช้จ่ายหลอกครับ แต่ถ้าส่งร้านที่ซื้อมา มันอยู่ที่ร้านนั้นๆ ว่าบริการหลังการขายเป็นอย่างไร

แต่ก็ เอาเถอะครับ ถ้าไปเองไม่ได้ ตามที่อยู่ข้างล่างนี้ 200 ก็อย่าไปคิดมาก ค่ารถ ค่าน้ำมัน(ถ้าอยู่ไกลจาก ตัวแทนข้างล่าง) ก็อย่าไปเสียดายเลย + - ก็ พอกัน

แต่ร้านท่านนี่ก็จิงๆ หลังการขายไม่ได้เรื่องเลย แต่จะว่าไป บางร้านก็อาจจะต้องเอาไปส่งกับตัวแทนอีกทีก็ได้คงมีค่าใช้จ่ายเหมือนกัน
                          Attached Files

Comment

ขอบคุณทุกๆ comment นะครับ

Comment

มีปัญหาอีกแล้วครับ วันนี้เมื่อตอนเที่ยงมีเบอร์ โทรศัพท์โทรเข้ามาหาผมบอกว่า NB ของผมที่เอาไปเครมนั้น ทาง 0 asus เขาไม่รับเครมเขาบอกว่าต้องมีค่าใช้จ่ายผมเลยบอกไปว่างันก็เช็คให้ผมหน่อยว่าต้องเสียเท่าไหร เป็นเบอร์ หมายเลข 02 โทรมานะครับ แต่พออีกสัก 30 นาทีเป็นเบอร์มือถือ ที่อยู่สงขลาร้านที่ผมซื้อ เขาบอกเครื่องของผมตอนนี้อยู่ที่สำนักงานใหญ่เต่าเพชรที่หาดใหญ่ ซึ่งยังไม่ได้ส่งซ่อมที ซึ่งผมต้องให้เงินกับทางเขา 1000 บาทเป็นค่ากันเหนียวผม งงมากเลย มีด้วยเหรอค่ากันเหนียว แล้วก่อนหน้านี้ไหนมันบอกว่า ทาง asus ไม่รับเครมว่ะ ผมเลยบอกเอาเครื่องผมกับมาแล้วกันเดี๋ยวผมจัดการเอง

ยังไงผมขอรบกวนคุณ Alderwood บอกที่ตั้ง 0 asus ที่หาดใหญ่หน่อยได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X