Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคลมเมนบรอดจาก jib ไม่มีเลข S/N

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคลมเมนบรอดจาก jib ไม่มีเลข S/N

ตามหัวข้อเลยคับ ตอนนี้เมนบรอดมีปัญหาอยากทราบว่าจะเข้าไปเคลมได้ไหม เพราะเคยเคลมรอบนึงแล้วมี s/n พอได้ของกลับมาไม่มี s/n ให้

Sent from my SM-N915F using Tapatalk

ที่บอร์ดหรือกล่องน่าจะมีนะครับ ลองสังเกตดี ๆ มันอาจจะมีเลขอ้างอิงได้

Comment

Originally posted by taibkk View Post
      ที่บอร์ดหรือกล่องน่าจะมีนะครับ ลองสังเกตดี ๆ มันอาจจะมีเลขอ้างอิงได้
      มีเลขตามสติกเกออยู่หลายจุดในบรอดเลยคับ แต่ไม่มีอันไหนระบุว่าเป็น s/n เลยเป็นเลขผสมตัวอักษร แบบนี้ได้ไหมคับ

Sent from my SM-N915F using Tapatalk

Comment

Originally posted by bankzuz View Post
        มีเลขตามสติกเกออยู่หลายจุดในบรอดเลยคับ แต่ไม่มีอันไหนระบุว่าเป็น s/n เลยเป็นเลขผสมตัวอักษร แบบนี้ได้ไหมคับ

ติดต่อ JIB ครับ น่าจะได้คำแนะนำที่ชัดเจนกว่า ไม่แน่เค้าก็หาจากชื่อคุณ เบอร์ติดต่อที่เคยไปเคลมประมาณนี้

JIB ไม่ค่อยงี่เง่าเรื่องเคลมหรอกครับ คุยง่าย

Comment

ยี้ห้อ รุ่น ภาพปลากรอบ ?

Comment

เคยเคลมเม้าส์ซ้ำ2รอบก็เคลมได้นะ รอบ2นี่เอาซีเรียลข้างกล่องไปเช็คในเว็บประวัติมันไม่ขึ้นจริงๆ ทั้งเม้าและเราเตอร์ เป็นที่ระบบมันหรือจนท.ไม่ยอมคีย์รึเปล่า
            เค้าเป็นร้านขายไม่ค่อยซีเรียสเรื่องเคลมหรอก บางทีเจอเคสที่คิดว่าเคลมตรงกับศูนย์ไม่น่าจะรับผมก็ส่งผ่านร้านเอานี่แหละได้

Comment

Working...
            X