Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงdriverของati 4830 ในvistaไม่ได้อ่า...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงdriverของati 4830 ในvistaไม่ได้อ่า...

ไช้ Vista Ultimate SP1
    พอลงdriverขแงการ์ดจอ (หรือCatalyst)
    reboot แล้วภาพก็ติดแต่ตอนถึงหน้าlogin signalก็หายไปเฉยๆเลย
    พอมีวิธีแก้ไหมครับ

เปลี่ยนเวอร์ชั่นไดร์เวอร์

Comment

เปลี่ยนพอรท์Vgaที่การ์ด ลองดูครับ

Comment

ลองแล้วครับ...
        ไม่หายอ่าครับ
        มีวิธีอื่นอีกไหมครับ
        driver ก็ไหม่สุดเพิ่งโหลดจากAMDน่าจะเป็น9.3

Comment

9.1
          9.2
          ลองลงยัง

Comment

ผมก็ใช้ vista ultimate ก็มีปัญหาเหมือนกัน ลองตั้งแต่ 8.1 ถึง 9.3 แล้วเซ็งมากเลย
            HIS 4830 Full HD - -* เคลียดอยู่

Comment

ผมลองใช้กะวิสต้ามีปัญหานิดๆหน่อยๆเองครับ เช่น เปิดcccไม่ได้(ลบตัวเก่าออกหมดแล้ว) เล่นเกมบางเกมส์กระตุกแล้วก็ดับไปเลย
              ตอนนี้เลยเปลี่ยนมาใช้XP SP3ครับ หมดปัญหา

Comment

เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยว่างซะเท่าไหร่เลยแฮะ...

Originally posted by TWK. View Post
                9.1
                9.2
                ลองลงยัง
                ลองหมดแล้วล่ะครับ

Originally posted by golfpipo View Post
                ผมลองใช้กะวิสต้ามีปัญหานิดๆหน่อยๆเองครับ เช่น เปิดcccไม่ได้(ลบตัวเก่าออกหมดแล้ว) เล่นเกมบางเกมส์กระตุกแล้วก็ดับไปเลย
                ตอนนี้เลยเปลี่ยนมาใช้XP SP3ครับ หมดปัญหา
                เช่นกันครับ...
                ต้องกลับมาไช้ xp sp3...ลื่นเลย
                ...
                แต่ยังไงก็ขอไห้ช่วยกันหาวิธีที่จะเล่นใน vista ultimate sp1 ไห้ด้วยละกันนะครับ

Comment

Working...
                X