Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีลง OS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีลง OS

คือตอนนี้ใช้ Win7 32bit อยู่ครับ
    แต่มันดันเล่นเกมส์บางเกมส์ไม่ได้
    เลยว่าจะลง Winxp 32bit ด้วย

แต่ไม่อยากลงใหม่นี่ซิครับ ไหนจะเกมส์บน steam ที่โหลดไว้
    โปรแกรมต่าง ๆ

มีวิธีลง winxp หลังจากลง win7 ไปแล้วไหมครับ
    แบบลงคนละ partition

โหมดคอมแพตทิ้บิ้ล ลองแล้วไม่ work รบกวนชี้แนะด้วยครับ

ลง xp ทีหลังได้ครับ

เพียงแต่ว่า พอลง xp เสร็จแล้ว ต้องเอาแผ่น win7 มาทำการ repair อีกที ก็จะได้เป็น dual boot ทั้ง 7 และ xp

Comment

Originally posted by osxp View Post
      ลง xp ทีหลังได้ครับ

เพียงแต่ว่า พอลง xp เสร็จแล้ว ต้องเอาแผ่น win7 มาทำการ repair อีกที ก็จะได้เป็น dual boot ทั้ง 7 และ xp
      ตอนที่ลง xp ต้องลงรันบูตแผ่นใช่ไหมครับ หรือติดตั้งบน Win 7 แล้วเลือกพาทิชั่นที่เหลือไว้

Comment

ชื่อกระทู้ทำซะอย่างกับจะมาสาทิต
        เราก็อุส่าเข้ามา วันหลังถ้าจะตั้งตั้งให้เข้าใจกว่านี้ดีกว่านะ

Comment

เหอะๆ
          ถ้ามันใช้แล้วลำบากขนาดนี้ก็ถ้าเน้นเล่นเกมก็ลง XP เถอะ
          ร้านคอมเค้าก็แนะนำมาแบบนี้ ร้านขายแผ่นก็แนะนำแบบนี้
          7มันเล่นได้แต่เกมใหม่ๆ เกมเก่าๆได้บางเกม ทำใจถ้าจะใช้
          ถ้ารออีกสักพักมันก็จะมีอะไรๆมาทำให้มันเล่นได้เอง
          เหมือน Vista เมื่อตอนมาใหม่ๆอะ

Comment

ขอบคุณครับ ขอโทษทีรบกวนเวลาอันมีค่าของคุณ

Comment

Working...
            X