Announcement

Collapse
No announcement yet.

PES 2008 ถามหน่อยครับ มีปัญหาเรื่องเสียงในเกม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PES 2008 ถามหน่อยครับ มีปัญหาเรื่องเสียงในเกม

เวลาเล่นทำไมเสียงมันขาดๆหายๆ บางทีก็มีเสียงเหมือนไฟช็อต ตึกๆ แต้กๆ ไรแบบนี้อะครับ

ฮาร์ดแวร์ในเครื่องทุกชิ้นอัพเดทไดรเวอร์ล่าสุดแล้ว วินโดว์เอ็กพีแพ็คสองเดิมๆ อัพเดทวินโดว์แล้ว

ตัวเกมลงแพช 1.2 แล้ว

ลองลงเกมมาหลายเวอชั่นแล้ว ไม่ว่าจะเดิมๆ หรือ แพช อื่นๆ ก็เป็นเหมือนเดิม

มันเกิดจากอะไรหรอครับ มีวิธีแก้ไหมครับ

มันเป็นที่ซาวท์ของเกมครับของผมซาวท์5.1 ร้องดังเหมือนไฟช็อตบางครั้งก็ดังจิ๊กๆแรงๆแปลกๆครับต้องปรับซาวท์ครับ

Comment

Originally posted by p35ds3p View Post
      มันเป็นที่ซาวท์ของเกมครับของผมซาวท์5.1 ร้องดังเหมือนไฟช็อตบางครั้งก็ดังจิ๊กๆแรงๆแปลกๆครับต้องปรับซาวท์ครับ
      ปรับยังไงครับ

Comment

เมนบอร์ดตัวก่อนผมก็เป็น อาการเหมือนกันเลย เกมอื่นไม่เป็นไร เป็นแต่เกมนี้ จะอัพเดทอะไรก็ไม่หาย จะหาไดรเว่อร์soundตัวใหม่ก็ไม่มาซะกะที มันเป็นที่ซิปsound on board ที่ไม่ค่อยซัพพอทกับเกมนี้ เคยลองใช้ซาวการ์ดAudigy4และเมนบอร์ดตัวอื่นก็ไม่มีปัญหาไร

แต่ของท่านอาจจะเป็นที่มันไม่ค่อยซัพพอทกับSB0100

Comment

Working...
        X