Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเอาไฟ 12v จาก psu มาใช้ต้องทำไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเอาไฟ 12v จาก psu มาใช้ต้องทำไง

จะเอาไฟ 12 v จาก psu มาใช้ต่อเครื่องเสียงต้องทำอย่างไรบ้างครับ
    เพราะผมลองเอาออกมาต่อแล้วปรากฏว่ามันไม่มีไฟออกมาเลย
    รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

(psu เป็นรุ่นเก่านะครับมี 14 pin)

ต่อไฟ AC เข้า กด สวิตซ์ ก็ติดเลยนิครับ PSU AX ใช่เปล่าครับ อิอิ

Comment

ของผมเป็น 20pin ... ลองไล่สายดูนะครับ .. อย่างผมใช้ สีเขียว เป็นหลัก ต่อไว้กับ สีดำ(กราวด์)เส้นไหนก็ได้

Comment

จั๊มสายแบบ rep บนบอกครับ เขียวดำ (ดำไหนก็ได้) แล้วจะมีไฟออกมาทุกสาย เลือกใช้ได้ตามสบาย 5V 12V 7V 24V

Comment

Originally posted by tassapon View Post
          จั๊มสายแบบ rep บนบอกครับ เขียวดำ (ดำไหนก็ได้) แล้วจะมีไฟออกมาทุกสาย เลือกใช้ได้ตามสบาย 5V 12V 7V 24V
          เดี๋ยว งง สำหรับไฟ 24 V มาจากสายไฟ + 12 กับ - 12 ครับ เป็นการต่ออนุกรม

Comment

รับทราบ ครับ ท่าน Hercules กำลัง งง อยู่เลย

Comment

คิดว่าไม่มีคนไม่รู้ครับ ขอโทษครับ - - 24V ก็ตามท่าน hercules บอกครับ 12 กับ -12

ลายเซ็นต์สวยนะครับ ^^

Comment

Working...
              X