Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมขัน เมนบอร์ดออกไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมขัน เมนบอร์ดออกไม่ได้ครับ

คือ น็อตตัวที่ เป็นขาๆ ที่รองเมนบอร์ดอะครับ คือผมขันไม่แน่นแล้วทีนี้ ผมก็ประกบเมนบอร์ดเข้าไปพร้อมกับขันน็อต 4 แฉกลงไป ทีนี้ มันขันได้ไม่สุดสิครับ น็อตรองเมนบอรืดมันหลวม

กรณีนี้ทำไงเอาออกครับ

คำเดียวเลย....รื้อ

Comment

หาน็อตรองบอร์ดใหม่ดูครับ หรือว่ารูน็อตของตัวเคสมันบานแล้ว ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกหรือเปล่านะครับ

Comment

ป่าวครับ คือน๊อต ที่รองเมนบอร์ดอะ 6เหลี่ยม ผมขันมันไม่แน่น แล้วทีนี้ผมก็ใส่เมนบอร์ดแล้ว ขัน 4 แฉก ลงรู ไป แล้วมันขันไม่สนิทอะครับ หมุนตลอด 555

คือผมจะเอาออกก็เอาออกไม่ได้อะ

Comment

คือน็อตรองบอร์ดกับน็อตที่ขันยึดบอร์ด มันยังคากันอยู่ในรูของตัวเมนบอร์ดใช่ไหมครับ งั้นก็หาคีมมาคีบจับน็อตรอง แล้วเอาไขควงไขเอาครับ

Comment

Originally posted by S.Krissada View Post
            คือน็อตรองบอร์ดกับน็อตที่ขันยึดบอร์ด มันยังคากันอยู่ในรูของตัวเมนบอร์ดใช่ไหมครับ งั้นก็หาคีมมาคีบจับน็อตรอง แล้วเอาไขควงไขเอาครับ
            ใช่แล้วครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ปัญหาคือ ไอ้ตัวที่คีมจับไม่ถึงนี่สิ

Comment

Originally posted by slate View Post
                ปัญหาคือ ไอ้ตัวที่คีมจับไม่ถึงนี่สิ
                ตัวบนใช่ไหมครับ 555 ผมกำลังคิดอยู่

Comment

เออ..แต่ว่าเปิดฝาหลังเอาก็ได้นินา 5555+

Comment

Originally posted by slate View Post
                    เออ..แต่ว่าเปิดฝาหลังเอาก็ได้นินา 5555+
                    ถ้าเป็นน้อตตัวบน รู้สึกว่าผมไม่เห็นมันโผล่ออกมาให้เห็นเลยนะ เพราะรางล๊อคฝาข้างมันคงบังอะครับ คีมผมก็ไม่รุ้ว่าหนีบได้ถึงไหม

Comment

ลองหาลวดสอดเข้าไปพันรอบน๊อตหลายๆรอบแล้วลองขันดูครับ

Comment

คีมจับจากด้านหลัง ลองเปิดฝาเคสอีกด้านครับ

Comment

มันหลวมตัวนึง ก็แกะน็อตให้หมดทุกตัวก็ยกออกมาได้เลยรึเปล่า แล้วมาแกะออกข้างนอกน่าจะง่ายละ คีมปากแบนจับ ไขควงไข

Comment

เคยเจอมาเหมือนกัน ต้องให้คนนึงเอาคีมจับเอาไว้ด้านหลังแล้วอีกคนค่อยใช้ไขควงขันเอาจากด้านหน้า

Comment

Working...
                            X