Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำชุดกลาง สำหรับ คอร์ AMD ที่สามารถเล่นได้ทุกเกมส์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำชุดกลาง สำหรับ คอร์ AMD ที่สามารถเล่นได้ทุกเกมส์ครับ

พอดี มี 8800GT อยู่ตัว เข้ายังไม่มารับไปเลยยืมมาลองกับ 6000+ ของตัวเองสักหน่อยครับ อิอิ

ตอนนี้ราคาค่าตัว น่าจะเป้นตัวเรื่องระดับ กลางที่น่าซื้อตัวนึงครับ

CPU 6000+ ราคา 4000-4200
    MB DFI INFINITY 570SLI ตัวนี้ ผมแนะนำ ABIT แทนนะครับ ใช้ได้ลองมาแล้ว ราคาแถวๆ 3100-3200
    RAM KINGTON 533 GMH 1Gx2 ตัวนี้แทนด้วย GEIL ULTRA 800 4-4-4-12 ได้ครับ CL5 เมื่อเจอกับไฟ ABIT บัส 1000 สบายๆครับ ราคา 2000 หรือถ้าไม่เน้น ทดแรมเล่นบัส CPU โดยลดตัวคูณแทนก็ได้ครับ กับแรมทั่วๆ 1Gx2 1400-1500 ไป 6000+ ตัวคูณ สัก 13 ก็บัส 260 ได้แล้วครับ ไม่ยากอะไรกับ MB ABIT
    HDD สัก 250G เอาไว้เล่นเกมส์น่าจะพอครับ 1600 -1700
    DVDRW SATA 900
    PCI-E GF8800GT ตอนนี้ด้วยราคเป้นตัวที่น่าเล่นที่สุดครับ ยี้ห้อใหนก็ได้เลือกมาสักยี้ห้อครับ มีตั้งแต่ 4100-4900 โดยประมาณ ตามคุณภพของวัสดุที่เอามาทำ แต่แรงเท่าๆกันครับ ตัวนี้ XFX 8800GT ZALMAN ยืมเข้ามาลองครับ
    CASE เน่าๆ 1 ตัว 1000-1200 ก็ใช้ได้แล้วครับ
    PSU ตัวที่ผมใช้นี้ นอนยันครับว่า 350 FULL เอาอยู่ทั้ง SYSTEM นี้ครับ แบบ ผ่านทุกงานไม่มีสดุด แต่ยี้ห้อนี้ผก็หาไม่ได้แล้วนะครับ ซื้อมา 2 ปีกว่าแล้ว ตอนนั้นซื้อมา 1100 บาท ขะให้แทนด้วย ตัวENERMAX 350W 1500 ก็ได้ แต่ผมแนะนำ TAGAN 480W ถ้าพอหากันได้นะครับ 1900 บาท ยี้ห้ออื่นก็คงมีให้เลือกครับ แต่ DELUX 500w ผมไม่แนะนำนะครับ ไม่รู้ซวยเองหรือเปล่า ชุดแบบนี้แหละ ใช้ๆไป ประมาณ 6 เดือน วูบตลอด

ตามรูปครับ รกๆไปนิด

เล่นได้ทุกเกมส์ไม่มีสดุดครับ ถ้าทันจะเอา ตัวที่ลง MB ASROCK มาให้ดครับ ว่าคุ้มขนาดใหนครับ

Last edited by wikorn; 19 Sep 2008, 00:05:52.

อยากได้ โฟร์.rar กะ มด.rar บนหน้าจอท่านน่ะ อิ อิ

เอาจริงๆน๊าๆๆๆๆๆ

Comment

Sink หลุดมา ที

Comment

อาไรเหรอ ครับ

Comment

อ้าวๆๆๆ หายไปแระ อิ อิ

Comment

ซิงค์ใหญ่ดีจิงๆ

Comment

ประหยัดดีครับ

Comment

ใช้ system คล้ายๆ คุณ เลยครับ แต่ต่างกันอย่างนึงที่ลากไปได้ไม่เท่าคุณ 5555

Comment

จัดสายดีคับ โล่งดี อิอิ

Comment

ถามนิดนึง 8800gt กับ 9800gtx+ ตัวใหนกินไฟมากกว่ากันครับ

Comment

สงสารจัง ซิ้งหนักน่าดู -*-

Comment

Originally posted by boyro View Post
                        อยากได้ โฟร์.rar กะ มด.rar บนหน้าจอท่านน่ะ อิ อิ

เอาจริงๆน๊าๆๆๆๆๆ
                        มด rar. ไม่ค่อยมีไรอ่ะท่าน คนถ่ายมันชอบหลบ ส่วนโฟร์rar. นึกถึงแอบถ่ายกระดานแผ่นนึงอ่ะ

Comment

ใช่คีย์บอร์ด Logitech ป่าวครับ ผมใช้มาหลายปีแระ หุหุ

Comment

GTX+ ครับกินมากกว่า

Comment

Originally posted by artintroz View Post
                              สงสารจัง ซิ้งหนักน่าดู -*-
                              HR01 เบามากครับ

Originally posted by GhostXP View Post
                              ใช่คีย์บอร์ด Logitech ป่าวครับ ผมใช้มาหลายปีแระ หุหุ
                              ครับ ถูดสุดทนสุด

Comment

Working...
                              X