Announcement

Collapse
No announcement yet.

windows 7 taskbar ไม่ใสครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• windows 7 taskbar ไม่ใสครับ

งงมากเลยครับ taskbar ของผมเวลาอยู่ด้านล่างกลับไม่ใส แต่พอย้ายไปด้านข้างหรือด้านบนกลับใสครับ มีวิธีแก้ยังไงหรือครับ แนะนำผมทีครับ มีภาพประกอบครับ

อยู่ด้านล่างครับ

พอมาอยู่ด้านข้าง

ลงเวอร์ชั่นที่โดนโมมา หรือใช้โปรแกรม Theme อะไรหรือเปล่าครับ
    ทำไมมันหน้าตาแปลกๆ

ผมว่าเปลี่ยนมาใช้แบบ orginal ดีกว่าครับ
    ถ้ามีไดร์ฟเวอร์การ์ดจอและการ์ดจอรองรับ ใสแน่นอน

Comment

ลองตั้งใหม่ดูครับ คลิกขวาที่เดกส์ท๊อป แล้วกด personalize ดูครับ แล้วไปตั้งเอา ถ้าไม่ได้ แสดงว่าติดโปรแกรมเสริมหรืออะไรสักอย่าง

Comment

มันเป็นตัวโมอ่ะครับ windows SE7EN ENERGY Ultimat อ่ะครับ ตัวที่โมมีผลกับ taskbar ด้วยเหรอครับ แล้วพอจะมีวิธีแก้หรือเปล่าครับ ถ้ารู้ช่วยตอบทีครับ จนปัญญาจริง ๆ ครับ

ผมลองตั้งค่าใหม่ก็ไม่ได้ครับ

Comment

ผมว่าลงใหม่โดยใช้ตัว original ง่ายกว่าครับ

วิธีแก้มันแล้วแต่คนที่โม ว่าเค้าไปแต่งอะไรไว้มั่ง
          ถ้าเค้าลงโปรแกรมแต่ง theme มาก็ลองเอามันออก (แต่ผมก็ไม่รู้ว่าเค้าลงอะไรมารึป่าว)

Comment

Originally posted by ozeris View Post
            ผมว่าลงใหม่โดยใช้ตัว original ง่ายกว่าครับ

วิธีแก้มันแล้วแต่คนที่โม ว่าเค้าไปแต่งอะไรไว้มั่ง
            ถ้าเค้าลงโปรแกรมแต่ง theme มาก็ลองเอามันออก (แต่ผมก็ไม่รู้ว่าเค้าลงอะไรมารึป่าว)
            ตามนั้น ใช้ตัว Original ง่ายกว่า

Comment

wallpaper ด้านล่างสีดำปล่าว

Comment

Working...
              X