Announcement

Collapse
No announcement yet.

การแฟชไบออส asus ทำไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การแฟชไบออส asus ทำไงคับ

การแฟชไบออสทำไง โดยใช้โปรแกรม asus update ช่วยหน่อยคับ แนะนำละอียดทีคับ

เพิ่ง Flash BIOS ของบอร์ด Asus P5B Intel 965 Chipset เป็นตัวล่าสุด แต่ไม่ได้ใช้ Asus Update ฮับเพราะกล้วพลาด ส่วนใหญ่จะ Flash BIOS ผ่าน MS-DOS Mode

Comment

Originally posted by spiderman3 View Post
      การแฟชไบออสทำไง โดยใช้โปรแกรม asus update ช่วยหน่อยคับ แนะนำละอียดทีคับ
      ง่ายมาเลยครับ โหลด ใบออส มา1เวอร์ชั่นครับ จากนั้นก็เปิดโปรแกรมแล้วทำตามขั้นตอนเลยครับ สะดวกมาก

Comment

ขอแจม

Originally posted by wikorn View Post
        ง่ายมาเลยครับ โหลด ใบออส มา1เวอร์ชั่นครับ จากนั้นก็เปิดโปรแกรมแล้วทำตามขั้นตอนเลยครับ สะดวกมาก

ขอแจมหน่อยนะครับ โหลด ใบออส มา1เวอร์ชั่น นี่ที่ไหนครับ ASUS A8N5X ไม่เป็นเหมือนกัน

Comment

ในคู่มือ มีสอนเฟรชไม่ใช่หรือครับ ลองศึกษาดูครับ

Comment

Originally posted by ka-pom View Post

ขอแจมหน่อยนะครับ โหลด ใบออส มา1เวอร์ชั่น นี่ที่ไหนครับ ASUS A8N5X ไม่เป็นเหมือนกัน
            www.asus.com

เลือก GROLBOL

Comment

บอร์ดรุ่นไหนครับ

Comment

ละเอียดพอสมควรเลยนะครับ ผมว่า
                http://www.unlimitpc.com/modules.php...pid=180&page=2

Comment

Search Google - Asus bios update เลือก mother board เลือกรุ่น แล้วเข้าไป Savefile ฺBios.rom ที่จะใช้ กับ Bios Utility แล้วเข้าไป Flash Bios บนวินโดส์ด้วยโปรแกรมของ Asus ซึ่งจะมีการตรวจสอบ bios ที่จะอัพเดทว่าถูกต้องเข้ากันได้กับ Mother Board ของเราหรือไม่ ก่อน Flash อย่าลืม backup bios เก่าด้วย ใช้เวลา Flash ไม่เกิน 10 วิ เสร็จ

Comment

วันนี้ใจดี เอาสิ้งมาส่งให้ถึงที่

A8N5X
                    http://support.asus.com/download/dow...Language=en-us

Comment

แฟลช เพื่ออะไรเหรอคับ ที่ถามนี่ ไม่ใช่อะไรนะคับ
                      คือไม่ทราบ จริง ๆ ว่ามันมีประโชน์ยังไง
                      บอร์ดผม Asus P5VDC-X คับ ไงก้อขอคำแนะนำด้วยนะคับ
                      ผมมันมือใหม่ หัด......

Comment

มีหลาย วัตถุประสงค์ครับ
                        1 เพิ่อแก่ปัญหาที่เกิดขึ้นกับบอร์ดที่ออกมาตอนแรก ดูตัวอย่างที่ผมให้ลิ้งไว้ครับ จะบอกว่า เวอรชั้นนี้ แก่ไขหรือ FIC ปัญหาอะไรบ้างของบอรืดครับ
                        2 อับแล้ว จะมีฟังชั้นให้เราใช้งานได้มากขึ้น ครับ แล้วแต่เข้าเขีนยคำสั่งการใช้งานลงไปครับ

Comment

ลองทำแล้วโอเคครับ

Comment

Working...
                          X