Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมไฮสปีด internet ผมมานแปลกๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมไฮสปีด internet ผมมานแปลกๆ

ตอนแรกดาวน์โหลดก็ปกติอ่ะคับ สำหรับ 256/128 คือประมาณ 25-30 kb/s แต่ช่วงนี้ มันเหลือแค่ 15-18 kb/s เอง ยิ่ง ตอนเที่ยงๆ เหลือเท่า 56k (3-7 kb/s) เลย มันเป็นอะไรหรอคับ
    ปล. ของ true น่ะคับ

มันมีปัญหาอยู่อะครับ ของผมยิ่งกว่าอีกครับ

โหลดเพลงต่างประเทศวิ่งไม่ถึง 1 kb อะครับ วิ่งอยู่ที่ 239 ไบท์เอง

Comment

ก็ ที่ ใต้หวัน แผ่นดินถล่มไงครับ เว็บ นอกเลยช้า อิอิ

Comment

ใช้ adsl ของอะไรคับ

Comment

Originally posted by molly View Post
          ใช้ adsl ของอะไรคับ
          เขาบอกว่าใช้ trueไง

Comment

ปกติครับ ยิ่งคนใช้ net มากความเร็วมันก็ยิ่งน้อยเป็นปกติ

Comment

ถ้า Inter Link อ่ะครับ

คงง่อยแบบนี้ไปอีกสัปดาห์นึงล่ะครับ

Comment

ตอนนี้ช่องสัญญาณต่างประเทศ ของ เคเบิลใต้น้ำของ CAT ได้ซ่อมและปรับปรุงอยู่ครับ เขาว่า น่าจะเสร็จ ประมาณปลาย กุมภาพันธ์ 2550 ครับ ตอนนี้ช่องสัญญาณต่างประเทศทั้งของ CAT และ ของบริษัทอื่นๆ ที่เช่าสัญญาณชองCAT อยู่ จะ เน่าคล้ายกันหมดครับ โดยเฉพาะ ต่างจังหวัด

Comment

Originally posted by - - View Post
                  เขาบอกว่าใช้ trueไง
                  ขอโทษด้วยคับ ผมลืมมองไป

ถ้าเป็นของ True เมื่อ 2 วันก่อนผมไปใช้ที่บ้านพื่อน

512 โหลดบิทก้อยัง ใช้ได้ดีนะคับ ความเร็วก้อไม่ตก

แต่เว็ปนอกไม่ได้ลองอ่า

Comment

มันก็แบบนี้แหละปกติ

Comment

เข้าเวปไม่ค่อยได้

Comment

เปลี่ยนเป็น Buddy Broard Band คับ โหลดกระจาย ผมใช้ 1M แรงกว่า 1M ของ TOT คับ
                        ไม่หลุดง่ายด้วยคับ

Comment

Network Status
                          http://webcorp.asianet.co.th/eh/link...linkstatus.php

Comment

Working...
                          X