Announcement

Collapse
No announcement yet.

kxdrv3539-full_with_all_plugins มาแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• kxdrv3539-full_with_all_plugins มาแล้วครับ

kxdrv3539 มาแล้วครับ (ถ้ารู้แล้ว หรือ ซ้ำ ก็ขออภัยนะครับ)

มี 2 ตัวนะ
    1. kxdrv3539-full 5.36 mb
    2. kxdrv3539-full_with_all_plugins 6.11 mb

รายละเอียด ว่าต่างจากตัว 3538 เป็นอย่างไรผมไม่ทราบนะ ใช้ได้กับ vista รึป่าวผมก็ไม่รู้ แต่ตัว 3538 ใช้ได้ 3539 ก็น่าจะได้นะ
    พอดีกำลังหาไดร์เวอร์ให้เจ้าตัว CT4670 +Vista อยู่ kx3538 มันปรับให้ใช้กับ หูฟังไม่ได้(เบสไม่ออก แต่ใช้กับ 2.1 ได้)
    ลองๆกันดูนะครับ ได้เสียอย่างไรบอกกันมั่ง
    ขอตัวไปลองของใหม่ก่อนนะครับ

ลองแล้วใช้กับ vista ได้ แต่ผมปรับให้ใช้กับ headphone ไม่ได้อ่ะ ทำไงดีครับ
    ถ้าปรับให้เป็น 2.1 เวลาใช้กับหูฟัง มันจะไม่มีเบส เบสมันจะไปออกที่ซัพหมด ใครพอมีวิธีมั๊ยครับ
    ขายซื้อใหม่ดีมั๊ยเนี่ย
    Attached Files

Comment

ตอนลง ต้องเอาไดร์เวอร์ของ Creative ออกก่อนใช่ป่ะครับ

Comment

ตอบแทนให้ ลงทับได้เลยครับ

Comment

Originally posted by blackcat333 View Post
          ลองแล้วใช้กับ vista ได้ แต่ผมปรับให้ใช้กับ headphone ไม่ได้อ่ะ ทำไงดีครับ
          ถ้าปรับให้เป็น 2.1 เวลาใช้กับหูฟัง มันจะไม่มีเบส เบสมันจะไปออกที่ซัพหมด ใครพอมีวิธีมั๊ยครับ
          ขายซื้อใหม่ดีมั๊ยเนี่ย

ปกติ ปรับหูฟังต้องปรับไปที่ 2.1 channel ครับ

แต่ ห้ามไปติ๊กที่ Use subwoofer กับ bass redirect

ไม่งั้นเบส จะถูกสั่งไปที่ แจ๊คสีส้ม สำหรับ subwoofer แยกต่างหาก

*** อันที่จริง front กับ Headphone มันต่างกัน sound field ที่ขับออกมาต่างกัน

จึงต้องมี headphone out ที่แจ๊คสีส้ม โดยการติ๊กเลือก

เพื่อกำหนดให้แจ๊คสีส้ม กลายเป็น headphone out ไม่ใช่ Front out

แต่ก็มีปัญหาอีกว่า op-amp ที่แจ๊คสีส้ม ไม่ได้ถูกออกแบบมาให้ขับ headphone

Comment

*** ข้อขวามด้านบนใช้ไม่ได้กับ Soundblaster live 4 channel

Comment

*** ควร ให้มันสลับลำโพงหน้าและหลัง อยู่แบบเดิมหลังจากลง driver เสร้จ

เพราะ ที่แจีคสีดำ ใช้ output ที่ออกจาก DAC มิใช่ AC-97 codec เหมือน แจีคเขียว

จะทำให้ได้เสียงที่ดีกว่า

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                *** ข้อขวามด้านบนใช้ไม่ได้กับ Soundblaster live 4 channel
                สรุปคือ ผมจะให้เบสออกหุฟังทำไม่ได้ใช่มั๊ยครับ

Comment

Originally posted by blackcat333 View Post
                  สรุปคือ ผมจะให้เบสออกหุฟังทำไม่ได้ใช่มั๊ยครับ

ปรับเป็น 2.0 stereo only

และ ไม่ต้องติ๊กที่ bass redirection / use subwoofer output
                  Last edited by battlecruiser; 6 Feb 2009, 10:20:29.

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                    ปรับเป็น 2.0 stereo only

และ ไม่ต้องติ๊กที่ bass redirection / use subwoofer output
                    ขอบคุรสำหรับคำแนะนำครับ แต่ก้ไม่ได้อยู่ดี เปลี่ยนหูฟังแล้วก็ยังไม่ได้
                    ส่วนแจ็คสีส้มผมไม่มีครับ มีแต่สีชมพู

ไม่เป็นไรครับ ฟังกับลำโพงก็ได้

Comment

Working...
                    X