Announcement

Collapse
No announcement yet.

8600GT OC ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8600GT OC ไม่ได้

OC ไปที่ 650/750 กด save แล้วก็ restart แล้วครับ พอมาดูใน GPU-Z ก็เป็นอย่างในรูปนี้แหล่ะ ผมทำไรผิดตรงไหนหรือเปล่า แนะนำหน่อย

รูปนี้ กด save แล้วก็ restart แล้วครับ
    Last edited by littlekai; 3 May 2008, 17:43:30.

กด save รึป่าวง่ะ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      กด save รึป่าวง่ะ
      กดครับท่าน

Comment

Vista ซะด้วยแฮะ....
        ไม่ทราบว่าลองเปลี่ยนเวอร์ชั่นของ riva กับลองสลับไดร์เวอร์ดูบ้างยังงับ

Comment

ยี่ห้อไรครับ..!!
          เคยเจอ o/c cord ไม่ได้เลยปรับได้ไม่เกิน10 แต่อัด memory ได้กระจาย

Comment

Originally posted by dears View Post
            Vista ซะด้วยแฮะ....
            ไม่ทราบว่าลองเปลี่ยนเวอร์ชั่นของ riva กับลองสลับไดร์เวอร์ดูบ้างยังงับ
            ลองแล้วครับ ก็ยังไม่ได้
            Originally posted by sc View Post
            ยี่ห้อไรครับ..!!
            เคยเจอ o/c cord ไม่ได้เลยปรับได้ไม่เกิน10 แต่อัด memory ได้กระจาย
            spark 8600GT U600 ครับท่าน

Comment

งั้นเอาแบบนี้ดีกว่างับ....
              อันดับแรก ลองใช้โปรแกรมหลายๆตัวในการตรวจสอบค่า OC ดังกล่าวก่อนนะ
              ไม่ว่าจะเป็น atitool , everest , rivatuner รวมถึง gpuz
              แล้วลองเปรียบเทียบความแตกต่างจากแต่ละโปรแกรม ว่ามันโอนเอียงไปในทิศทางไหน
              เอาแค่นี้ก่อนงับ จะได้จำกัดวงได้แคบหน่อย เชื่อแน่ว่าคงพอแก้ไขปัญหา ณ จุดนี้ได้ไม่ยาก (หรือยากหว่า หุหุ)

Comment

ลองดูใน everest ก็ไม่ขึ้นครับ atitool มองไม่เห็น card ครับ(ตั้งแต่ก่อน oc)

Comment

งั้นดูท่าน่าจะอาการหนักกะ vista แฮะ....
                  ไม่ทราบว่าลองไดร์เวอร์หลายๆตัวก็ไม่มีความเปลี่ยนแปลงใช่ป่ะ ดูอาการจากแต่ละโปรแกรมคง detect การ์ดไม่เจอซะหละมั้งงับ

Comment

Originally posted by dears View Post
                    งั้นดูท่าน่าจะอาการหนักกะ vista แฮะ....
                    ไม่ทราบว่าลองไดร์เวอร์หลายๆตัวก็ไม่มีความเปลี่ยนแปลงใช่ป่ะ ดูอาการจากแต่ละโปรแกรมคง detect การ์ดไม่เจอซะหละมั้งงับ
                    อืม ลอง ไดร์เวอร์ไปประมาณ 3 ตัว ครับ อาการเดียวกันหมด ตัวที่แถมมา /โหลดจาก web/ แล้วก็ตัวนี้ครับ

Comment

อันนี้ขำๆนะงับ....
                      ถ้าเป็นป๋มนะ จะลองลง XP ไว้อีกซักไดร์ แล้วลอง OC ใน XP เพื่อจะได้หาสาเหตุให้ได้ว่ามันเป็นที่อะไรกันแน่

Comment

ลองปรับขึ้นทีละ10ดูก่อนครับท่าน ผมใช้ vista เหมือนกันยัง oc xfx8600gt ไปได้ 750/1800/1800 เลย ใช้ rivatuner 2.08 กะ 169.44

Comment

อันนี้ขำๆนะงับ....
                          ถ้าเป็นป๋มนะ จะลองลง XP ไว้อีกซักไดร์ แล้วลอง OC ใน XP เพื่อจะได้หาสาเหตุให้ได้ว่ามันเป็นที่อะไรกันแน่
                          อืม...เดี๋ยวลองดูก็ได้ครับ เพราะ มี GHOST XP เก็บไว้
                          Originally posted by modtanoii View Post
                          ลองปรับขึ้นทีละ10ดูก่อนครับท่าน ผมใช้ vista เหมือนกันยัง oc xfx8600gt ไปได้ 750/1800/1800 เลย ใช้ rivatuner 2.08 กะ 169.44
                          ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                          X