Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้าน คอมพิว แอน มอร์ (ที่อยู่หลังbusitek) เป็นไงมั่งครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้าน คอมพิว แอน มอร์ (ที่อยู่หลังbusitek) เป็นไงมั่งครับ ?

พอดีเมื่อวานไปเดินพันทิพย์มาเห็นของร้านดังกล่าวมีเยอะดี และมีของที่ต้องการอยู่ด้วย
    (M2N-E & KN9 Ultra) พอดีจะซื้อยกเคสเลยกะซื้อร้านที่มันมีของที่ต้องการทั้งหมด
    (ได้ให้เค้าประกอบเลย ไม่ต้องซื้อหิ้วไปหิ้วมา)

รบกวนขอความกรุณาด้วยครับ

ปล.หากไม่สะดวกตอบในบอร์ด ก็ส่งเมลมาได้ที่ zombie_powder@hotmail.com ครับ

ร้านนี้ของเยอะดีครับ แต่ราคาค่อนข้างแพงกว่าร้านอื่นๆนะ

Comment

ก็ดีมั้งครับ แต่ก่อนซื้อของจากร้านนี้ตลอดอะ แต่ไม่เคยมีปัญหา ไม่เคยฝากเคลมผ่านร้าน

แต่ผมจะไม่เข้าร้านนี้อีกต่อไปแล้ว
      ช่วงก่อนโน้น Commando ล็อตแรกๆนำเข้าโดย Synnex
      ผมเดินเข้าไปถามราคา 9200 บาท แต่ไม่ได้ซื้อเลยทันทีเพราะ ผมเพิ่งเอาของไปขาย เงินยังไม่พร้อม
      2-3 วันต่อมา ถามราคา เข้าไปถามอีกทีกลายเป็น 9500 บาท แต่ก็กะว่าจะเอาแน่ๆเพราะว่าเหลือแค่ 2 ตัว
      พนักงานในร้านก็บอกสนใจถามได้ ผมก็ยื่นกระดาษที่จดรายชื่อของที่จะซื้อให้เขาดู
      เขาก็เขียนใบราคาให้ผมมา ผมดูแล้วบางอย่างราคามันสูงกว่าร้านอื่นง่ะ ถามว่าลดได้ไหม เขาบอกไม่ได้ แล้วผมบอกว่าเดี๋ยวมาใหม่ ขอไปกินข้าวก่อน
      กินเสร็จก็ไปเดินๆดูร้านอื่น เขาเห็นใบราคาที่นี้เขียนให้ แล้วเขาคำนวณราคาให้ผมใหม่
      ได้ราคาต่ำกว่าหลายร้อยอะ ผมก็ตกลงที่จะซื้อกับร้านอื่นแทน
      แต่สุดท้าย เมนบอร์ด Commando หาไม่ได้ ของหมด มีแต่ของ A&L
      สุดท้ายกลับขึ้นไปร้านคอมพิวฯ เพราะเป็นร้านเดียวที่ยังมีของประกัน Synnex ซึ่งขายในราคา 9500 บาทเนี่ยแหละ
      ผมขอซื้อเมนบอร์ดอย่างเดียว เขาไม่ขาย เขาขายเฉพาะคนที่ประกอบเครื่องจากร้านเขา (หรือซื้อหลายๆชิ้น)
      คิดในใจ กรรมละสิ วันก่อนขาย 9200 วันนี้ขาย 9500 ราคาขึ้นตาม Demand – Supply ยังไม่พอ
      พอรู้ว่าของชิ้นอื่นผมไปซื้อเอาจากร้านอื่น เขาไม่ขายให้ผมแล้ว
      สรุปก็ไม่ได้ Commando เพราะว่าจะรีบใช้คอม เลยต้องเอารุ่นอื่น
      ก็ไม่รู้จะบอกว่ายังไง ของอยู่ในร้านเขา มีสิทธิจะขายหรือไม่ขายให้ใครก็ได้
      สีหน้าของพนักงาน ทำเหมือนว่าผมจะต้องมาอ้อนวอน ขอให้เขาขายให้ผมหรือยังไง

ทุกวันนี้ ไปเดินพันธุ์ทิพย์ ผ่านได้แต่ไม่มองเลย ร้านนั้น เพราะซึ้งใจจริงๆ
      คุณพนักงานที่ร้านนั้น ถ้าได้มาอ่านข้อความ คงจะจำผมได้นะ อิอิ
      ขอบคุณจริงๆ

นี้เรื่องที่ผมเจอมาจริง ไม่ได้บอกให้ใครเชื่อ หรืออะไร เพียงแต่เห็นชื่อร้านนี้แล้ว แอบเคือง อิอิ
      แค่มาบอกประสบการณ์ที่ได้เจอ เท่านั้น ท่านจะคิดยังไง หรือลบข้อความผม ก็ตามแต่สมควรเถิด ผมก็เป็นแค่ผู้มาเยือน

Comment

บอกได้ว่าแพงอ่ะ คือแพงกว่าร้านอื่นอ่ะ ไม่ได้หมายความว่าไม่น่าซื้อนะครับ

Comment

ส่วนใหญ่หาของอะไร ไม่ได้ แต่ร้านนี้จะมี
          ส่วนราคา ถ้ามีของเยอะ ขายกันหลายร้าน ร้านนี้จะถูกกว่า
          อย่างตอน การ์ดจอ XFX 8800GTS 320MB XXX ร้านอื่น 14200 ร้านเขาขาย 13800 บาท

แต่ถ้า ของเพิ่งมาใหม่ หรือร้านอื่นๆ ไม่มีขาย ราคาก็จะสูงกว่า
          ส่วนใหญ่จะเป็นเมนบอร์ด

Comment

เคยพาเพื่อนไปซื้อ cpu PD930 แพงกว่าร้านอื่นๆ 300 บาท

แต่พวกก้าดจอตัวหายาก หรือ แรมตัวเเรง ร้านนี้เค้าชอบมี

Comment

ตอนไปรอบแรก...ไปซื้อพนักงานยิ้มแย้มดี...ป้าอวบๆน่ะ
              ตอนไปรอบสอง...ไม่ค่อยยิ้ม...คงคิดว่าจะเอาของไปเคลม

ยังไงถ้าจะประกอบที่ร้าน ไม่ว่าร้านไหนก็ต้องยืนเฝ้าอยู่ดี

Comment

แรมคิงตั้นร้านนี้ใส่กล่องอ่ะครับ จะส่องยังไงเหรอ เดินเข้าไปเห็นกล่องแล้วเดินออกเลย
                ราคาตอนไปซื้อนี่ไม่แพงอ่ะครับ เป็นราคากลาง-ต่ำ

Comment

จะบอกให้คับ ปกติผมซื้อของร้านนี้บ่อยนะคับ แต่เวลาคุณเข้าไปซื้อ เลือกพนักงานขายคับ
                  ให้ไปหาเจ้เจ้าของร้านอย่างที่คุณข้างบนบอกคับ แล้วก็มีเฮียเจ้าของร้านแก่ๆๆหน่อยอีกคนด้วยคับ
                  2คนที่เป็นเจ้าของร้านบริการดีมาก ถามอะไรก็ตอบตลอดคับ ขอดูของก่อนก็ให้นะคับ
                  ตอนเข้าไปในร้านสังเกตดูจะมีตู้2ฝั่งนะ ไปฝั่งที่เป็นที่วางHDกับแรมจะเจอเจ้าของร้านมากว่าคับ
                  อีกฝั่งอย่าไปถามมันเลยมันหน้าเป็นตูดเลย
                  แต่ถ้าถามถึงสินค้าก็ต้องตอบว่าแพงกว่านิดหน่อยแต่ก็เชื่อถือเรื่องประกันได้ ออแล้วเห็นในใบบิลร้านนี้จะระบุไว้ว่ากรณีการ์ดจอหรืออุปกรณ์ชนไม่รับคือสินค้านะคับ แต่รับขายแทนให้แต่หักเงิน
                  ไม่รู้ยังรับไหม แต่โดนๆๆรวมเป็นร้านที่หาของยากๆๆที่มีประกันดีได้เยอะดีร้าน1คับ
                  (เป็นความเห็นส่วนตัวจากคนเคยซื้อบ่อยนะคับ ถ้าผู้ใดไม่เห็นด้วยโปรดอย่าต่อว่ากันคับ)

Comment

ลองไป IT Fever ชั้น 3 ดูสิคับ ห้อง 369-371 อ่าคับ ขายของถูกดีเหมือนกัน ผมก้อซื้ออยู่ร้านนี้ประจำ ขายถูกด้วย ถ้าจาไปซื้อบอกน้องเส็งแนะนำมา เดียวเขาจะลดราคาให้อ่าน่ะ บางทีท่าซื้อหลายๆตัว เขาจะไม่คิดเศษ และถ้าของมีปัญหา บางทีเขาจะเอาของหน้าร้านให้อ่าคับ ไม่ต้องเสียเวลารอเลย อิอิ อ้อ บอก ID ลูกค้า :90 ไปด้วยน่ะ มันจาบอกเลยว่ามาจากผม และผมใส่ Overclock Zone Member ไว้ด้วย อิอิ โชคดีค้าบบบ

Comment

Originally posted by acolyte01 View Post
                      ลองไป IT Fever ชั้น 3 ดูสิคับ ห้อง 369-371 อ่าคับ ขายของถูกดีเหมือนกัน ผมก้อซื้ออยู่ร้านนี้ประจำ ขายถูกด้วย ถ้าจาไปซื้อบอกน้องเส็งแนะนำมา เดียวเขาจะลดราคาให้อ่าน่ะ บางทีท่าซื้อหลายๆตัว เขาจะไม่คิดเศษ และถ้าของมีปัญหา บางทีเขาจะเอาของหน้าร้านให้อ่าคับ ไม่ต้องเสียเวลารอเลย อิอิ อ้อ บอก ID ลูกค้า :90 ไปด้วยน่ะ มันจาบอกเลยว่ามาจากผม และผมใส่ Overclock Zone Member ไว้ด้วย อิอิ โชคดีค้าบบบ
                      พนักงานมีหลายคนอ่ะครับ จะไปคุยแบบนี้ได้กับทุกคนไหม หรือว่าต้องไปเจาะจงคุยกับพนักงานคนไหนเป็นพิเศษป่ะครับ สนใจๆๆ

Comment

พนักงานงี่เง่าครับ
                        มันนึกว่าบอร์ดcrosshairคือแรมเรือใบ

Comment

พนักงานงี่เง่าครับ
                          มันนึกว่าบอร์ดcrosshairคือแรมเรือใบ
                          อันนี้ฮาจริง

Comment

ท่านอาจจะออกเสียงไม่ชัดครับ ครอสแช ครอสแซ คอแช คอแซ

พนักงานเลยงงครับ 55

Comment

Originally posted by ARES View Post
                              พนักงานมีหลายคนอ่ะครับ จะไปคุยแบบนี้ได้กับทุกคนไหม หรือว่าต้องไปเจาะจงคุยกับพนักงานคนไหนเป็นพิเศษป่ะครับ สนใจๆๆ
                              ได้ทุกคนค้าบบบ ม่ะมีปัญหา หรือจะคุยกับพี่ต้นก้อได้ ผู้หญิงฝาแฝด พี่โด่ง เยอะเยะ ได้หมด ยิ้มดีด้วยน่ะเนี้ย ร้านเนี้ย อ้อ อย่าลืมบอก ID ลูกค้า 90 ด้วยน่ะ มันจะขึ้นว่า Overclockzone Member

Comment

Working...
                              X