Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขึ้น Blue Screen

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขึ้น Blue Screen

CODE: 0X0000000A อ่ะคับ

เครื่องผมใช้

C2D E7200
    RAM 2.00GB
    VGA PowerColor 2400Pro
    M/B P5KPL-AM
    OS XP SP2

คับ

ลงวินโด้ใหม่ก้อแล้ว ขอวิธีแก้หน่อยคับ พึ่งซื้อมา 2อาทิดเองยังไม่อยากให้ถึงมือช่างอ่ะคับ

ขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยครับ แล้วพอรีตาดแล้วขึ้นอีกไหมครับ

Comment

สำหรับรหัสความผิดพลาดตัวแรกนี้ โดยปกติแล้วจะเกิดจากไดรเวอร์บางตัวที่เข้าไปใช้ตำแหน่งแอดเดรสของหน่วยความ จำไม่ถูกต้อง รวมทั้งการไม่สนับสนุนกันระหว่างอุปกรณ์ฮาร์ดแวร์และตัวซอฟต์แวร์ไดรเวอร์ ด้วย หากความผิดพลาดนี้ถูกแจ้งขึ้นมาระหว่างการติดตั้งวินโดวส์นั้น ให้เข้าไปปิดฟีเจอร์ Plug & Play ,All Shadowing, Bios virus protection และ All Caching ในไบออส ถ้าอุปกรณ์บางชิ้นของคุณเก่าเกินไป แนะนำให้เข้าไปที่เว็บ http://www.microsoft.com/hcl เพื่อตรวจสอบรายชื่อของฮาร์ดแวร์ที่ผ่านการรับรองจากไมโครซอฟท์ด้วย แต่ถ้าความผิดพลาดนี้เกิดขึ้นหลังจากใช้งานวินโดวส์ให้คุณปิดโปรแกรม Antivirus แล้วเลือกบูตด้วยแผ่นติดตั้งวินโดวส์ เพื่อซ่อมแซมไฟล์ด้วยตัวเลือก “R” และย่าลืมใช้ฟีเจอร์ Roll back driver ระหว่างขั้นตอนนี้ด้วย

Comment

Originally posted by silvercosta View Post
        ขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยครับ แล้วพอรีตาดแล้วขึ้นอีกไหมครับ
        ใช่ครับขึ้นบ่อยมากเลยอะ

Comment

ลง software อะไรมั่งครับ ถ้ายังไม่ได้เลย ลงแค่ window ก็ต้องลองเช็ค hardware ผมก็เคยเป็นจอฟ้าโค้ดนี้

Comment

1.ลองแฟ็กไบออสให้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดหรือใหม่ๆครับ
            2.ลองเอาวินโด้เวอร์ชั่นอื่นมาลงดู
            ลองดูครับไล่ไปเรื่อยๆ

Comment

แต่ก่อนของผมมันก้อเป็น มันอาจจะเกิดจากการทำงานผิดปกติของฮาร์ดแวร์ หรือ ฮาร์ดแวร์กับซอฟท์แวร์บางโปรแกรม ไม่เข้ากัน ลองลง วินโดวส์ตัวที่มาตรฐานดูน่ะคับ ไม่ใช่พวกใหม่ ๆ ที่บั๊กเยอะ บางทีอาจจะหายนะ

Comment

น่าจะเปนที่ Ram

Comment

ตอนนี้ลงวินโด้ใหม่ใช้ sp2 รุ่นธรรมดาอะคับ รอดูผลมันก่อนว่าจะเป็นอย่างไร

Comment

ก้อยังขึ้นยุอ่ะคับช่วยหน่อย

Comment

ตอนนี้ขึ้น 0X00000050 อ่ะคับ - -ปวดหัวมากๆๆๆ

Comment

ตอนนี้ขึ้น 0X00000050 อ่ะคับ - -ปวดหัวมากๆๆๆ

ช่วยหน่อยครับ

Comment

ผมก็เป็นแต่ผมว่าน่าจะแรมอ่ะครับ

Comment

Working...
                          X