Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วงอากาศร้อนๆแบบนี้ เรามีผลเทสของ HP มาให้ชมกันครับ ^^"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผมก็ร้อนครับ เปิดไว้ตลอด ใช้งานเหมือน pc เลย เหอะๆ แต่เครื่องไม่เคยงอแงเลย

Comment

จะเรียกว่าที่สุดของ Notebook ร้อนแรงแห่งปีได้ไหมนี่ - -

Comment

โอ้ว......... ไม่เคยลองวัด full load ว่ามันอุณหภูมิเท่าไร
        แต่เคยใช้ full load 3 ชม.ติดต่อกันยังไม่เป็นไร ไม่เกิดอาการใดๆทั้งสิ้น

สงสัยต้องลองเล่นหนักๆนานๆ มีปัญหาจะได้ส่งเข้าศูนย์ก่อนประกันหมด

Comment

Originally posted by idolnew View Post
          ของผมก็ร้อนครับ เปิดไว้ตลอด ใช้งานเหมือน pc เลย เหอะๆ แต่เครื่องไม่เคยงอแงเลย
          อิอิครับ เหมือนกัน ไม่งอแงเหมือนกัน แต่ท่าทางจะไม่ค่อยสบาย ตัวร้อนจี๋เลย
          Originally posted by Centrino View Post
          จะเรียกว่าที่สุดของ Notebook ร้อนแรงแห่งปีได้ไหมนี่ - -
          แหะๆ ผมไม่อยากได้ที่ 1 คนเดียวอ่ะครับ เอ้า ใครมี hp จัดมา Fulload หน่อบครับ ไม่แน่ คะแนนอาจเทียบเท่าเครื่องผมก้อได้
          Originally posted by Rabbit fire View Post
          โอ้ว......... ไม่เคยลองวัด full load ว่ามันอุณหภูมิเท่าไร
          แต่เคยใช้ full load 3 ชม.ติดต่อกันยังไม่เป็นไร ไม่เกิดอาการใดๆทั้งสิ้น

สงสัยต้องลองเล่นหนักๆนานๆ มีปัญหาจะได้ส่งเข้าศูนย์ก่อนประกันหมด
          จัดไปครับ ความร้อนพอถึง 100 องศา จะไม่แฮ้ง ไม่ค้าง แต่กระตุกครับ เพราะมันจะลดความเร็วลง เพื่อไห้ ความร้อนลดลง
          ปล.ผมคิดว่าตัวอื่นจะไม่ร้อนน่ะครับ จอ 15 นิ้ว 17 นิ้ว ไม่น่าร้อนขนาดนี้หรอกครับ
          แต่ใครใช้ 14 นิ้วอยู่(DV2XXX)CPU ดีๆ การ์ดจอ GF จับเทสเลย ร้อนแน่ๆ เอิ๊กๆ
          Last edited by Takumigrit; 23 Mar 2008, 04:29:43.

Comment

- -hotจิงๆ

Comment

ผมใช้ก็ร้อนอ่ะ เเต่ไม่ถึงขนาดนั้นนะ
              ซีพียูเเค่ 80 กว่าองศาเอง

Comment

ตัวร้อนๆอย่างนี้ต้อง Para 2 เม็ดอ่ะครับ (ไม่เกี่ยวมั่ง 55++)

Comment

ก่อนเล่นเกมครับ

หลังจากเล่นไปแล้ว 5 นาที

หลังจากนั้นสิบนาที

Comment

เอา EVERREST เทสดีกว่าครับ เย็นน เอ้ย ร้อนนน
                    เทส Stability อ่ะคัฟ ลองดู ว่ามันร้อนมากป่ะ ถ้ามีผมคนเดียว นี่ ผมก้อ ไปหา HP แระ เอิ๊กๆ

Comment

ใช้โปรแกรมไหนเทสอ่ะครับท่าน

Comment

เอาผลเทสแบบลวกๆ 1 นาที 32วิ มาให้ดูครับ
                        เทสในห้องแอร์ 30องศาโดยประมาณ กับ dv2626tx บน vista เซต power option เป็นแบบ high perfomance

อันนี้จาก everest ultimate edition 4.10

อันนี้ผลจากการนั่งเล่น Gear of war เป็นเวลา 10นาที ใช้ HWmonitor

Comment

จะหาโปรแกรม Everest ได้จากไหนครับท่าน อยากได้มาลองเหมือนกันครับ

Comment

ร้อนแรงครับ

^^

Comment

Working...
                            X