Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเกิดครับ กีต้าฮีโร่!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเกิดครับ กีต้าฮีโร่!!

เอ่อ คืออยากทราบว่าเกมนี้จำเป็นต้องใช้จอย ป่ะครับ ทำไม ผมใช้คีย์บอดกดแล้ว มันไม่ตรงกะไอตุ่มที่ไหลลงมาเลย งงมากครับ หรอว่าต้องไปตั้งอะไรเพิ่ม รบกวนหน่อยคร้าบ

มันต้องไปกด Space Bar เพื่อลีดสายกีต้าร์ ก่อนแล้วถึงกดปุ่มคอร์ดได้ครับ

มันคือกีตาร์ครับ ไม่ใช่เปียโน

Comment

อ่อ แล้วเราจะปรับให้มันเล่นเหมือนในเพลย์ได้ป่ะคับ ที่กดแต่คอร์ดอย่างเดียวน่ะ

Comment

มันคนละพากย์กันแล้วครับ พากย์ไทย กับ ญี่ปุ่น

จริงๆ ภาค 2มันไม่ต้องกดปุ่มดีดครับ ภาค3ยังไงก้ต้องดีด

Comment

กีต้าไม่ดีดจะมันส์หรอครับ
          ภาค3 สุดยอด

Comment

Originally posted by RCDC View Post
            เอ่อ คืออยากทราบว่าเกมนี้จำเป็นต้องใช้จอย ป่ะครับ ทำไม ผมใช้คีย์บอดกดแล้ว มันไม่ตรงกะไอตุ่มที่ไหลลงมาเลย งงมากครับ หรอว่าต้องไปตั้งอะไรเพิ่ม รบกวนหน่อยคร้าบ
            ลองไปเชคดูว่า มันตั้งให้ใช้คีย์บอร์ดอยู่หรือป่าว ใน option น่ะคับ จะมีให้ติ๊กถูกอยู่

Comment

Working...
            X