Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอมันร้อนมักๆทำไงให้มันเย็นดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอมันร้อนมักๆทำไงให้มันเย็นดีครับ

การ์ดจอมันร้อนมักๆเลย เชกใน GPU ขึ้นประมาณ66-71 'C
    ทำไงให้มันเย็นๆกว่านี้ได้ครับ หรือต้องพัดลมดูดออกสักกี่ตัวดี-*-

-เปิดฝาเคส พัดลม Hatari จ่อ
    -เปลี่ยนซิ้งค์ระบายความร้อน
    -ปิดเครื่อง

Comment

ไกล้สงกรานแล้ว เปิดฝาเคสสาดน้ำเข้าไปครับ เย็นแน่นอน(ล้อเล่น)
      ตามท่านข้างบนครับ

ปล.อุณภูมิขนาดนี้ ปกติแล้วครับ โปรดอย่ากังวลเลย การ์ดผมร้อนกว่าท่าน
      3c ผมยังไม่คิดมากเลย ปกติมั๊กๆ

Comment

ถ้าผมซื้อพัดลมมาดูดจ่อตรงการ์ดจอจะดีปล่าวครับจะได้ระบายไวๆ
        ผมเห็นที่ระบายแบบปล่อยออกข้างหลังมันเท่ดี ^^

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
          -ปิดเครื่อง
          ไม่ร้อนแน่ครับ

Comment

ง่ะเอาสาระดิครับ T^T

Comment

การ์ดอะไร
              ซิงค์อะไร....

Comment

Originally posted by PrIcoN View Post
                ง่ะเอาสาระดิครับ T^T
                1.เปลี่ยนซิ้ง
                2.เปลี่ยน ซิลิโคน
                3.Lap
                4.การ์ดจออะไรครับ

Comment

การ์ดผม Spark GF 8400GS ครับ เอาแบบมะเปลี่ยนอ่ะแต่อยากเพิ่มมมม-*-

Comment

http://www.tkcom99.com/product_detai...=7&s_cat_id=55

ซิลโคน MX-2

Comment

3.Lap
                      คือไร หลอครับ

Comment

Originally posted by excess View Post
                        คือไร หลอครับ

ทำผิวหน้าสัมผัสheatsink ให้เรียบเงาขึ้นกว่าเดิมน่ะครับ
                        แต่ไม่ได้หมายความว่าทำแล้วจะดีขึ้นทุกตัว บางทีทำแล้วด้อยลงกว่าเดิมก็มี
                        ที่สำคัญระวังเสียประกัน

Comment

ลองหาซิงค์CPU มากะเครื่อง ACER มันเป็นซิงค์ทองแดง มีฮิตท์ไปป์
                          มาต้ดขา เจาะรูยึด ใส่น็อต ร้อย สปริง
                          เย็นแน่น นอน 70 น่าจะเหลือ 30-35 คับ
                          เป่าด้วยพัดลม80ม.ม. ด้วยคับ เอาเย็นกว่านี้คงต้องเล่นน้ำ ละคับ
                          Last edited by yuttavete; 3 Apr 2008, 00:28:42.

Comment

หรือไม่ก็ตัวนี้ครับ

Comment

Comment

Working...
                              X