Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำการ์ดจอให้ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำการ์ดจอให้ด้วยครับ

ตัวที่ใช้ VGA GALAXY GTX660 GC 2GB DDR5 128BIT เปิดไม่ติด ไปให้พนักงานร้าน JIB ลองเครื่องที่ร้านก็ไม่ติด เค้าบอกเจ๊งแล้ว

สเปคเครื่อง

CPU INTEL 1155 CORE i5 3570 3.40GHz
    M/B 1155 GIGABYTE Z77M-D3H (T)
    16GB DDR3-RAM P/C 8/1600 KINGSTON HYPER-X
    SSD 128 GB PLEXTOR SATA III
    HD 1.0 TB (7200RPM) WESTERN SATA-III 64MB
    POWER SUPPLY COUGAR RS 650 WATT
    23 LED AOC IPS I2367FH

หลัก ๆ เล่นเน็ต ต่อ 2 จอ ดูหุ้นออนไลน์ครั้งละ 3 โปรแกรม พร้อมกับเปิด explorer chrome firefox ดาวน์โหลดหนัง ดูหนัง ฟังเพลง บางครั้งก็ใช้ format factory ตัดคลิปหนังไปด้วย ไม่ได้เล่นเกม แต่อาจจะเผื่อ ๆ ไว้หรือไม่ก็ได้

อาการที่เป็นบ่อย ๆ ก่อนเจ๊งสนิทก็คือเล่น ๆ อยู่ บางโปรแกรมก็จะกลายเป็นจอดำ ต้องไล่ปิดโปรแกรมเพื่อที่จะ restart เครื่องใหม่ ปุ่ม restart ก็ดำไปหมด ต้องกะ ๆ เอา

เลยอยากให้ข่วยแนะนำตัวใหม่พร้อมราคาที่รองรับกับสเปคและทน ๆ หน่อย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เพิ่มเติมครับ สเปคข้างตนใช้มาประมาณ 4 ปีครึ่ง ตั้งแต่เริ่มใช้ก็มีปัญหาบ้าง คือตั้งให้มันบู้ทผ่าน ssd แต่หลายครั้งเหมือนมันไม่เจอ ssd ก็เลยเข้าวินโดว์ไม่ได้ ต้องกดปุ่ม power ค้างให้มันปิดเครื่อง แล้วเปิดใหม่เพื่อเข้า bios ไปเซฟให้มันบู้ทผ่าน ssd เป็นลำดับแรกอยู่เรื่อย ๆ หรือบางทีเปิดได้ฟังจากเสียงก็น่าจะข้า windows ได้แล้ว แต่ภาพไม่ขึ้นก็ต้องกดปุ่ม power ให้เครื่องมันปิดแล้วเปิดใหม่ ไม่รู้ว่าปิดเครื่องแบบนี้บ่อย ๆ อาจเป็นสาเหตุให้การ์ดจอเสียรึเปล่า

Comment

ถูกๆก็ GT1030 2พันนิดๆ
      ใช้ยาวๆก็ GTX1050 3พันปลายๆ

Comment

จริงๆออนบอร์ดก็ใช้ได้ละม้้ง

Comment

Originally posted by Hangger View Post
          ขอบคุณครับ จะลองหาข้อมูลดู

Comment

Originally posted by Hangger View Post
            โทษนะครับ หมายถึงตัวนึ้รึเปล่าครับ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร

https://www.jib.co.th/web/index.php/...B-DDR5-128-BIT

Comment

ใช่ครับ 1050 เล่นเกมได้สบายๆอยู่ ใช้ยาวๆ

Comment

ใช่ครับ 1050 เล่นเกมได้สบายๆอยู่ ใช้ยาวๆ
                รบกวนอีกคำถามครับ โทรไป JIB เค้าบอกว่าอาจต้อง flashbios ไม่ทราบว่าคุณ Hangger ดูจากสเปคแล้วรู้ได้มั้ยครับว่าต้อง flashbios รึเปล่า พอดีผมทำไม่เป็น จะได้รู้ว่าต้องยกทั้งเครื่องไปให้ร้านทำมั้ย หรือแค่ซื้อการ์ดมาเสียบเองได้เลย

Comment

ถ้าหมายถึงตัวเมนบอร์ดก็ควรจะอัพไบออสเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดครับเดี้ยวเสียบแล้วเปิดไม่ติด

Comment

ถ้าหมายถึงตัวเมนบอร์ดก็ควรจะอัพไบออสเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดครับเดี้ยวเสียบแล้วเปิดไม่ติด
                    ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                    X