Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดP5Bความร้อนมันขึ้นผิดปกติหรือป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดP5Bความร้อนมันขึ้นผิดปกติหรือป่าว

บอร์ดP5Bความร้อนมันขึ้นผิดปกติหรือป่าว
    ผมใช้PD3.0g ใส่บอร์ดP5Bความร้อนเปิดมา50-53เลยครับ
    พอใช้ไปสักพักขึ้น57-62ลองใส่ซิ้งใหม่6ครั้งแล้วครับยังร้อนเหมือนเดิม
    แต่เอาPDใส่บอร์ดอีกตัวรุ่นอื่นเปิดมา37-42เองครับ ไม่ทราบเป็นที่บอร์ดหรือว่า
    บอร์ดรุ่นนี้เป็นแบบนี้ครับ ถ้าเปลี่ยนซิ้งผมกลัวว่ามันจะไม่หายร้อน
    ยังไม่ได้OCนะครับ ท่านไหนเคยใช้บอร์ดรุ่นนี้ช่วยบอก
    หน่อยครับว่าเป็นแบบเดียวกันหรือป่าวมีรูปให้ดูครับ

P5B-E ก็ร้อนๆ เหมือนกันครับ
    cpu ตัวเดียวกัน ซิ้งเดียวกัน ผมใส่อีกบอร์ดนึง น้อยกว่าเป็น 10 องศาเลยครับ

Comment

ป๋มไม่รู้นะแต่ตอนป๋มเล่นP5Bเหมือนเซนเซอมานเพี้ยน ไม่รู้นะ กับE2140

Comment

Originally posted by chicky4u View Post
        cpu ตัวเดียวกัน ซิ้งเดียวกัน ผมใส่อีกบอร์ดนึง น้อยกว่าเป็น 10 องศาเลยครับ
        แสดงว่าเป็นที่บอร์ดตระกูลนี้แน่เลยผมลองOCร้อน80-100เลยครับต้องใช้พัดลมใหญ่เป่า

Comment

Originally posted by saikano View Post
          ป๋มไม่รู้นะแต่ตอนป๋มเล่นP5Bเหมือนเซนเซอมานเพี้ยน ไม่รู้นะ กับE2140
          อย่างนี้เราเคลมได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by nine8668 View Post
            อย่างนี้เราเคลมได้ไหมครับ
            อย่าเครมเลยคับ แนะนำ เพราะตอนนั้นPort Keyboard เสีย ป๋มเอาไปเครมตอนแรกของป๋มเปนRev2 มานเอาตัวRev1 มาให้แถม แบบสภาพเห้อ เซง ของป๋มใหม่กริบ ไปให้มานเครมเปนของเก่าเลย เซงมากๆ

Comment

Originally posted by saikano View Post
              อย่าเครมเลยคับ แนะนำ เพราะตอนนั้นPort Keyboard เสีย ป๋มเอาไปเครมตอนแรกของป๋มเปนRev2 มานเอาตัวRev1 มาให้แถม แบบสภาพเห้อ เซง ของป๋มใหม่กริบ ไปให้มานเครมเปนของเก่าเลย เซงมากๆ
              เปลี่ยนซิ้งค์ช่วยได้มากหรือป่าวครับกลัวไม่มีผล

Comment

ผมลองเอาวางนอกเคส เอาพัดลมเป่า มันก็ไม่ต่างกันอะครับ
                น่าจะเป็นที่เซ็นเซอร์
                แต่ก็ใช้งานได้ดี ไม่มีปัญหา

ปล.อยากได้เข็มขัด สวยดี
                แต่ยังไม่มีกะตัง T-T

Comment

ใช้ P5B เหมือนกันครับ ผมเปลี่ยนพัดลมเป็นของ Zalman ก็ลดได้ ประมาณ 5 องศานะครับ
                  Attached Files

Comment

P5B เล่นกับPD ร้อนคับ ลองเปลี่ยนเปน Dualcore สิคับ เย็นกว่าเดิมเยอะเหมือนปกติเลยคับ

Comment

Originally posted by chicky4u View Post
                      ผมลองเอาวางนอกเคส เอาพัดลมเป่า มันก็ไม่ต่างกันอะครับ
                      น่าจะเป็นที่เซ็นเซอร์
                      แต่ก็ใช้งานได้ดี ไม่มีปัญหา

ปล.อยากได้เข็มขัด สวยดี
                      แต่ยังไม่มีกะตัง T-T
                      เอาป่าวท่านเดี๋ยวลดให้ อิอิ
                      Originally posted by goldberg_kku View Post
                      ใช้ P5B เหมือนกันครับ ผมเปลี่ยนพัดลมเป็นของ Zalman ก็ลดได้ ประมาณ 5 องศานะครับ
                      ลดลงน้อยจังครับ เดี๋ยวจะหาลองใช้ดูมั่งครับ
                      Originally posted by TheW07 View Post
                      P5B เล่นกับPD ร้อนคับ ลองเปลี่ยนเปน Dualcore สิคับ เย็นกว่าเดิมเยอะเหมือนปกติเลยคับ
                      พรุ้งนี้จะซื้อใหม่ครับ จะลองดูว่าเป็นที่อะไรครับ

Comment

ผมก็เป็นครับส่งเครมแล้วหาย แล้วขายทิ้งไปแล้ว

Comment

ผมใช้บอร์ดรุ่นนี้กับ ซีพียู ตามลายเซ็น
                          ประกอบแรกๆ 40-50 แต่หลังขาหัก
                          อุณหภูมิ ประมาณ 55-65 หน่ะครับ oc + ซิ้งค์เดิม(ซิ้งค์ขาหักวางนอนไว้เฉยๆ)
                          แต่ถ้าวางตั้งแบบหลวมๆ เป็นร้อยครับ เพราะขาไม่ดี ตอนนี้กำลังรอซิ้งค์ใหม่อยู่

Comment

Originally posted by มาช่วยเกา View Post
                            ผมก็เป็นครับส่งเครมแล้วหาย แล้วขายทิ้งไปแล้ว
                            แบบนีผมว่าน่าจะเป็นที่การออกแบบบอร์ดรุ่นนี้หรือป่าวครับ
                            Originally posted by ton_tpd View Post
                            ผมใช้บอร์ดรุ่นนี้กับ ซีพียู ตามลายเซ็น
                            ประกอบแรกๆ 40-50 แต่หลังขาหัก
                            อุณหภูมิ ประมาณ 55-65 หน่ะครับ oc + ซิ้งค์เดิม(ซิ้งค์ขาหักวางนอนไว้เฉยๆ)
                            แต่ถ้าวางตั้งแบบหลวมๆ เป็นร้อยครับ เพราะขาไม่ดี ตอนนี้กำลังรอซิ้งค์ใหม่อยู่
                            ผมก็แรก40-50พอสัก3ชม. 55-62เลยครับ
                            แล้วอย่างงี้จะocไม่ได้เลยละสิครับ ถ้าหาซิ้งราคา1000+-จะเอาอยู่
                            หรือป่าวครับ ท่านไหนเคยเจอแบบนี้แนะนำหน่อยครับ

Comment

ลองอัพไบออสยังครับท่าน

Comment

Working...
                              X