Announcement

Collapse
No announcement yet.

Maxnet@5120/1024

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Maxnet@5120/1024

Test Speed Maxnet 5120/1024 kbps --มาดูซิว่าจะสู้ค่ายอื่นๆได้ไหม
    Attached Files

น่าจะบอกด้วยว่าคุณเป็น Node หางจากตู้ 10-20 เมตร
    เอา Node มาสู้คงต้องสู้กับ Node ค้ายอื่นๆๆเองละครับ เอามาสู้กับ 200-1000 เมตร บ่ได้หรอ

แต่ผมสู้ได้เหอๆๆๆ สดๆๆร้อนๆๆ ฟลุคมั้ง - - เต็มๆตาไปเลย (เก็บไว้โม้ได้อีกนานเลย Hop 10 ผม)

ใหญ่ไปเดียวผมแก้ให้นะอยากให้เห็นชัดๆๆ 5 โมงกากๆๆ ก็ยังแรง หรือฟลุค วะ
    Last edited by kidnapped1; 23 Apr 2009, 17:58:18.

Comment

Originally posted by ciena View Post
      5555 มันเป็นโปรพิเศษครับ
      คือว่าขอเขาลองสัญญาณนะครับ เขาเลยปล่อยมาให้ทดสอบเป็นพิเศษ(บ้านผม
      เป็น node Maxnet)เลยได้สิทธิพิเศษนะครับ อย่าคิดมาก เดี๋ยวยังมี 16 M อีกนะครับ แต่ตอนนี้เขา
      ยังไม่ key ระบบให้ผมเลยให้มาแค่ 5 M ก่อน เขาบอกว่าถ้า Key เสร็จเมื่อไหร่ก็ขอเขาลองอีกก็ได้
      นะครับ

แรงเพราะเป็น Node นี่เอง ถึงว่า...

ของผม ใกล้ Node 500 เมตร ต่างจังหวัด
      Last edited by SpeedDIY; 24 Apr 2009, 02:53:26.

Comment

Node ไม่ได้ช่วยให้แรงเท่าไหร่เลย ไม่เชื่อไปดูกระทู้เก่าๆดูคนที่ไม่ใช่โนดยังแรงกว่าผมอีก

Node มันช่วยให้สัญญาณนิ่งเท่านั้นเอง ความเร็วก็นิ่งด้วย แต่ไม่ใช่ว่าจะเร็วกว่าคนอื่นๆนะ อย่าเข้าใจผิด

Comment

^
          ^

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
            น่าจะบอกด้วยว่าคุณเป็น Node หางจากตู้ 10-20 เมตร
            เอา Node มาสู้คงต้องสู้กับ Node ค้ายอื่นๆๆเองละครับ เอามาสู้กับ 200-1000 เมตร บ่ได้หรอ

แต่ผมสู้ได้เหอๆๆๆ สดๆๆร้อนๆๆ ฟลุคมั้ง - - เต็มๆตาไปเลย (เก็บไว้โม้ได้อีกนานเลย Hop 10 ผม)

ใหญ่ไปเดียวผมแก้ให้นะอยากให้เห็นชัดๆๆ 5 โมงกากๆๆ ก็ยังแรง หรือฟลุค วะ
            คุณบอกว่า Node แรงกว่า มีอะไรก็อ้างแต่โนด

แต่ทำไมคุณทดสอบ 3M ได้ตั้ง 3.72(จาก 4M) เมื่อคิดเป็น% คุณได้ตั้ง 91% เลยนะ

ของผมทดสอบกี่ครั้งก็ได้แค่ 2.63(จาก3M) เมื่อคิดเป็น% ผมได้แค่ 85% เองนะ

แล้วไหนล่ะแรงกว่า คุณยังได้มากกว่าผมตั้งเยอะ
            Last edited by ciena; 24 Apr 2009, 13:36:21.

Comment

อันนี้เป็น 3072/512 มันเร็วตรงไหน

Comment

ไม่มีอะไรในใจ ไม่ได้มา discradit แค่เอามาให้ดู เฉยๆ

เป็น Node ปิงมันน้อยกว่าอยู่แล้ว มันก็ปกติ ที่เป็น Node

หรือจะตั้งกระทู้ว่า ผมเป็น Node มันเร็วได้แค่นี้ ปิงแค่นี้

และไม่ต้อง pm ถึงผม อีกแล้วนะ
                Last edited by SpeedDIY; 24 Apr 2009, 19:55:10.

Comment

เถียงกันสะงั้นอ่ะ 555

Comment

เป็น Node คืออะไรครับ อธิบายผมที

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by GP03S View Post
                        เป็น Node คืออะไรครับ อธิบายผมที
                        Node คือไรจะอธิบายคร่าวๆ

แต่ถ้านายจะใช้โทรศัพท์ หรือใช้เน็ต ต้องต่อจากตัวนี้ไปถึงบ้านนาย ลักษณะของมันก็ เป็นตู้ สี่เหลี่ยมๆ ปกติจะมี เจ้าของเขียนไว้เช่น TT&T TOT CAT อะไรประมาณนี้

และ ถ้าแถวนั้น ไม่มีเน็ตของ maxnet อยู่ และมีผู้ขอใช้บริการมากพอ maxnet จะหาที่ตั้ง Node เพื่อจะติดตั้ง Dslam ก็มาหาบ้านที่พร้อมให้ใช้พื้นที่เพื่อเข้ามาติดตั้ง Node ของทาง maxnet

บ้านไหนต้องการก็ได้ใช้เน็ตฟรี 1 เส้น เท่ากับรายเดือนคือ 590 / เดือน

ฉะนั้น บ้านที่เป็น Node นั้น เวลาเข้าเน็ต หรือปิงอะไร ก็จะได้ความเร็วเต็มๆ ปิงต่ำ เพราะ มันจะต่อสายมาจากตู้หน้าบ้านเลย

ถ้าเราอยู่ไกล้ชุมสาย มากเท่าไร สัญญาณค่าต่างๆก็จะดี ตามไปด้วย เช่น Line Attenuation , SNR Margin ต่ำๆ แบบ จขกท.

ประมาณนี้

คงพอเข้าใจ
                        Last edited by SpeedDIY; 25 Apr 2009, 02:25:51.

Comment

Originally posted by ciena View Post
                          คุณบอกว่า Node แรงกว่า มีอะไรก็อ้างแต่โนด

แต่ทำไมคุณทดสอบ 3M ได้ตั้ง 3.72(จาก 4M) เมื่อคิดเป็น% คุณได้ตั้ง 91% เลยนะ

ของผมทดสอบกี่ครั้งก็ได้แค่ 2.63(จาก3M) เมื่อคิดเป็น% ผมได้แค่ 85% เองนะ

แล้วไหนล่ะแรงกว่า คุณยังได้มากกว่าผมตั้งเยอะ
                          ผมไม่ได้จะขัดคอหลอกนะ ก็น่าจะบอกด้วยว่า Node ก็เห็นโชร์ค่า snr atten ซะอย่างงัน แค๊บรูปมาซะ 4 - 5 รูป แต่ไม่บอกว่าเป็น Node บอกมาขดานนี้แล้วก็น่าจะบอกให้หมด ก็ไม่รู้คุณจะเอา 20-30 เมตร มาสู้อะไรกับ 200-1000 เมตรได้ยังไงอุสาคิดเป็น % คิดเป็นเมตรความไกลจกา Node เผื่อผมด้วยดิ ผมหางอยู่ 160 เมตร มันจะสเถียนนิ่ง ต่างกับ 20-30 เมตรป้าว (ผมอิฉาไงได้ใช้เน็ตฟรี แงแงแง)

ไอที่ผม 4m ได้ 3.72 นั้นไปขอร้องช่างหใปดมาเองละ

Comment

ไม่มีอะไร ไม่ได้เถียงกัน แค่ว่ากันด้วยเหตุผล

ผมแค่อยากจะทดสอบให้ดูว่าความเร็วของ Maxnet มันจะสู้ค่ายอื่นๆได้ไหม เผื่อคนที่ต้องการ

เปรียบเทียบกับ Trueเพื่อประกอบการตัดสินใจแค่นั้น ผมไม่ได้ต้องการเอาไปเปรียบเทียบกับใคร

สำหรับเรื่อง speed ของบ้านที่เป็น Node บอกให้รู้เลยนะครับ ไม่ได้เร็วกว่าบ้านทั่วๆไปเลย

ที่ดีกว่าก็จะมีแค่ค่า snr margin , attenuation และก็ความนิ่งของระบบเท่านั้นจริงๆ ส่วนเรื่องความเร็วไม่แตก

ต่างกัน ผมเคยเห็นคนที่ชลบุรีทดสอบมาให้ดู ทั้งๆที่เขาอยู่******งโนดตั้ง 2 กิโล ได้มั้ง เขายังได้ speed ที่สูงกว่าผม

อีก มีหลายคนเลย

Originally posted by kidnapped1 View Post
                            ผมไม่ได้จะขัดคอหลอกนะ ก็น่าจะบอกด้วยว่า Node ก็เห็นโชร์ค่า snr atten ซะอย่างงัน แค๊บรูปมาซะ 4 - 5 รูป แต่ไม่บอกว่าเป็น Node บอกมาขดานนี้แล้วก็น่าจะบอกให้หมด ก็ไม่รู้คุณจะเอา 20-30 เมตร มาสู้อะไรกับ 200-1000 เมตรได้ยังไงอุสาคิดเป็น % คิดเป็นเมตรความไกลจกา Node เผื่อผมด้วยดิ ผมหางอยู่ 160 เมตร มันจะสเถียนนิ่ง ต่างกับ 20-30 เมตรป้าว (ผมอิฉาไงได้ใช้เน็ตฟรี แงแงแง)

ไอที่ผม 4m ได้ 3.72 นั้นไปขอร้องช่างหใปดมาเองละ
                            อ๋อ อิจฉาหรอครับ แล้วไป อิอิ

ขอเคลียร์แค่นี้นะ เป็นอันจบ
                            Last edited by ciena; 25 Apr 2009, 11:24:42.

Comment

Working...
                            X