Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยยยยยยยยยยยยยIntel i5 ยังกะ ไอ2 แง้ๆๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยยยยยยยยยยยยยIntel i5 ยังกะ ไอ2 แง้ๆๆๆ

มือใหม่ก๊าปๆ
    สงสัยทำไมคะแนนนนน มานนนนนน ต่ำแท้
    I5 2410 CPU ได้ 4.9เอง เห็นเขาวัดกันได้ 6+
    โน้ตบุค dell want e to = =
    แรม สี่จิก ดีดีอาสาม 1333 แถวเดียว
    กาดจอ 6630 มั้งครับ

จอกมากมายแง้ๆ เชียนช่วยหนูที

ก็อย่าไปเปิดระบบประหยัดพลังงานสิครับ ของ dell ผมไม่รู้เค้าเรียกอะไร

Comment

ลองปรับโหมดพลังงานเป็น Maximum ดูครับ

Comment

Originally posted by Icemancmx View Post
        ก็อย่าไปเปิดระบบประหยัดพลังงานสิครับ ของ dell ผมไม่รู้เค้าเรียกอะไร
        แง้ปิดมานยางงายก๊าป

Comment

ตั้งพาวเวอร์ออฟชั่นเป็น ไฮเฟอฟอแม้น ครับ

Comment

Originally posted by SupperC View Post
            มือใหม่ก๊าปๆ
            สงสัยทำไมคะแนนนนน มานนนนนน ต่ำแท้
            I5 2410 CPU ได้ 4.9เอง เห็นเขาวัดกันได้ 6+
            โน้ตบุค dell want e to = =
            แรม สี่จิก ดีดีอาสาม 1333 แถวเดียว
            กาดจอ 6630 มั้งครับ

จอกมากมายแง้ๆ เชียนช่วยหนูที

[ATTACH=CONFIG]1482965[/ATTACH]

i5 สองหัว แท้ๆ
            Last edited by M.Dasakorn; 14 Dec 2011, 12:15:00.

Comment

ผมข้ามห้องมาช่วยเลยนะเนี้ย อิอิ

เข้าตามนี้

Originally posted by M.Dasakorn View Post
              i5 สองหัว แท้ๆ

Comment

ปรับเป็น high performance แล้วครับ
                สังเกต ตอนรันทดสอบ ช่วงอื่น ซีพียูเห็นในช่อเทอโบบุทวิ่ง 2.7-2.9 พอมาถึงขั้นตอนสทดสอบซีพียู(มีเดียดีโค้ดเดอร์) เทอโบบูทจากขีดยาวกลับตกอวบลงมาติดพิ้นเลยอ่ะครับ
                ช่วยด้วย
                รึต้องโทรหาเดลมาซ่อมให้ด่วน
                อาการหลังลงวินโดวใหม่ครับ ดีขึ้นมานีส1 จาก 4.9 เป็น 5.3 เหะๆๆ
                ขอบคุณท่านๆที่ร่วมแสดงความคิดเห็นก๊าปปปป
                Last edited by SupperC; 14 Dec 2011, 12:20:22.

Comment

วินเจ็ด หกสิบสี่บิทก๊าป
                  Last edited by SupperC; 14 Dec 2011, 12:26:46.

Comment

ทำงดีเอ่ย เรทติ้งไม่ขึ้นช่างมัน มันเป็นแค่ตัวเลข เล่นได้ก็พอแล้ว 555
                    PS. GT430 ยังเช็คเรทติ้งได้น้อยกว่า 210 เลยครับ คิดไรมาก 555

Comment

Originally posted by Echizen14 View Post
                      ทำงดีเอ่ย เรทติ้งไม่ขึ้นช่างมัน มันเป็นแค่ตัวเลข เล่นได้ก็พอแล้ว 555
                      PS. GT430 ยังเช็คเรทติ้งได้น้อยกว่า 210 เลยครับ คิดไรมาก 555
                      ขอบคุงครับตอนนี้ก็คิดแบบนั้นแหละ Y-Y

Comment

เป็นไปได้

Comment

ดูมันๆอันอื่นวิ่ง 2.7-2.9 พอมาขั่นทดสอบ CPU วิ่งแค่ 1.2GHz = =
                          bug แหง๋ๆ

Comment

ดูของตัวเองมั่ง

Comment

I5-760 ยังได้ 7+ เลยนะนั่น ผมว่าคงไปตั้งอะไรในไบออสผิดแน่ๆ

แก้ไข :
                              แฮะๆ ผมดูผิดนึกว่าเป็น PC
                              ตัว nb ของผม i5 รุ่นประมาณ จขกท ได้ประมาณ 6 ปลายๆครับ
                              Last edited by Phatchar33; 21 Dec 2011, 03:42:24.

Comment

Working...
                              X