Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับขี้เกลือขึ้นการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับขี้เกลือขึ้นการ์ดจอ

คือพอดีการ์ดจอขี้เกลือขึ้น ทั้งๆที่พึ่งซื้อมาได้ปีกับอีกสามเดือน การ์ดจอติดๆดับๆ ไปให้พี่ดูบอกว่าเคลมไม่ได้ขี้เกลือขึ้น เลยอยากทราบว่ามีวิธีไหนบ้างที่ ล้างขี้เกลืออกได้มั่งครับจะได้เอาไปเคลม แต่งหน้าศพไม่เก่ง แงๆๆ

ไปซื้อทินเนอร์ มาดม เฮ้...มายช่าย
    ใช้คัตเตอร์บัสหรือลำลี ชุ่มทินเนอร์แร้วเช็ดออก (ชุ่มอยากหั้ยเปียกมากนะ ) แร้วทิ้งไว้หั้ยแห้งสนิท

Comment

เคยเห็นร้านซ่อม ใช้ทินเนอร์ทำความสะอาดพวกบอร์ดต่างๆนะ

Comment

แปลงสีฟัน ครับ ขัดเลย ไม่ขัดก็แคลมไม่ได้

มันมีเยอะไหมละ สงสัย อยู่ชายทะเลแน่เลย

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่าใกล้ทะเลไหม อยู่เชียงใหม่ครับ((^-^)) ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าขึ้นได้ไง อาจเกี่ยวกับเคสด้วยหรือเปล่า ไม่แน่ใจเพราะลามมาจากเคส ยังแล้วมีวิธีอะไรอีกรบกวนบอกอีกได้ครับ

Comment

Originally posted by PoUnD View Post
            ขอบคุณทุกท่านครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่าใกล้ทะเลไหม อยู่เชียงใหม่ครับ((^-^)) ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าขึ้นได้ไง อาจเกี่ยวกับเคสด้วยหรือเปล่า ไม่แน่ใจเพราะลามมาจากเคส ยังแล้วมีวิธีอะไรอีกรบกวนบอกอีกได้ครับ
            ทะลเชียงใหม่

ขี้เกลือนะงับ มะช่ายเชื้อราจะได้ ลามได้ ==a"

Comment

ลูกกินพริกกับเกลือ ใกล้ เคสป่าว เพราะ พัดลมตัวหน้าดูดเกลือไปติดมั่ง อิอิอิ

ทำต่อที่เขาบอกอะถูกแล้ว ทาุถูก แกะออกมันเช็ดทุกเดือนก็นะครับ

Comment

สงสัยเจ้าของกระทู้เป็นคนขี้เหนียวแน่ๆ

ล้อเล่นนะึึีัครับ อิ อิ อิ ...

Comment

แหม่

Originally posted by joejoejoe View Post
                  สงสัยเจ้าของกระทู้เป็นคนขี้เหนียวแน่ๆ

ล้อเล่นนะึึีัครับ อิ อิ อิ ...
                  แหม่ ท่านก็ ผมขี้ไม่เหนี้ยวนะ เมื่อเช้าถ่ายปรึด ถ่ายปรึ๊ดเลย อิอิ ล้อเล่นเหมือนกัน อิอิ ขอบคุณครับ

Comment

-.- ใช้ทินเนอร์ก็ระวังด้วยนะครับ

Comment

แกะซิงค์ออก แล้วล้างน้ำฟอกแชมพู ทาถูๆครับ..

Comment

สงสัยต้องอาบน้ำเเล้วละมั้ง

(ตามนั้น)

Comment

ของผมเต็มเลย (หลังนะ) 5555

Comment

น้ำยา คอนเท็ก คลีนเนอร์ ผมว่า หน้าจะดีกว่า ทินเนอร์ น่ะ

Comment

ลองอีกวิธีครับ
                              ใช้คัตตอนบัตหรือที่ปั่นหู จุ่มน้ำร้อนๆ แล้วเช็ดครับ จากนั้นก็เอาแปรงสีฟันทำความสะอาดอีกที

เช็คความเรียบร้อยก่อนเสียบนะครับ เดี๋ยวมันจะช๊อต

Comment

Working...
                              X