Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องดับรบกวนทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องดับรบกวนทีคับ

สเปคเครื่องผมนะคับ
    CPU AMDx2 5000+ BE
    mainbord AX78
    RAM OCZ 800 1*2GB
    harddisk WD640 ks
    powwer supply Enermax 460W รุ่น2พัดลม

ตอนเปิดเครื่องก็ปกติดีคับ แต่พอเอาฮาดดิส อีกตัวมาเสียบ หน้าจอดับไปเลยคับ เป็นเพราะอะไรคับ

ใครรู้ช่วยบอกทีนะคับ

Comment

ใช้กาดจออาไรคับ แล้ว OC แค่ไหนคับ

Comment

คุณเสียบฮาร์ดดิสก์โดยไม่ปิดเครื่องเหรอคับ

Comment

HD มันลัดวงจรมั้งครับ เคยเจอเหมือนกัน

Comment

Originally posted by care it View Post
            คุณเสียบฮาร์ดดิสก์โดยไม่ปิดเครื่องเหรอคับ
            คับ

Originally posted by merlix View Post
            ใช้กาดจออาไรคับ แล้ว OC แค่ไหนคับ
            8800GTS 640MB ไม่ได้OC

เป็นที่วินโดว์รึป่าวคับ ผมเอาวินโดอีก1อันก็ไม่เป็นไร พอดีลงวินโดใหม่แล้วติดตั้งโปรแกรมแอดตี้ไวรัสถึงมีอาการนี้อ่าคับ

Comment

งานเข้าแล้วละมั้ง

เสียบ HDD ไม่ ปิดเครื่องคอมก่อน

Comment

Originally posted by biologypanda View Post
                งานเข้าแล้วละมั้ง

เสียบ HDD ไม่ ปิดเครื่องคอมก่อน
                ถ้าไม่ปิดฮาดดิสจะเสียหลอคับ

Comment

Originally posted by itsaraphong View Post
                  ถ้าไม่ปิดฮาดดิสจะเสียหลอคับ
                  เสียครับ ไม่ไช่ HD อย่างเดียวด้วย

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
                    เสียครับ ไม่ไช่ HD อย่างเดียวด้วย
                    แล้วอะไรเสียอีกหลอคับ

Comment

Working...
                    X