Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมดับบ่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมดับบ่อยครับ

เวลาเปิดเครื่องทิ้งไว้มันจะดับเกือบทุกครั้ง อาการคือมันจะติดแล้วดับไปเรื่อยๆต้องถอดปลั๊กแล้วเสียบใหม่ถึงจะหาย เปลี่ยนPSUจากLiberty400wเป็นpower&cooling610แล้วก็ยังไม่หาย ตัวUPSก็ใช้นะครับ อุปกรณ์ตัวไหนมีปัญหาหรือเปล่าเนี่ย

1.ตรวจสอบความร้อนยังครับ
    2.เมนบอร์ด

Comment

1.cpu ร้อนเกิน หรือ แต๊บบบ
      2.เมนบอร์ด แต๊บ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
        1.ตรวจสอบความร้อนยังครับ
        2.เมนบอร์ด
        มันก็ไม่น่าจะร้อนนะครับ แล้วจะเชคยังไงครับว่าเป็นที่เมนบอร์ด
        Originally posted by jor_3230 View Post
        1.cpu ร้อนเกิน หรือ แต๊บบบ
        2.เมนบอร์ด แต๊บ
        รันOthosทิ้งไว้เป็นชั่วโมงก็ไม่เป็นไรนะครับ เชคบอร์ดไงหว่า

Comment

เสป็คเครื่องมีอะไรบ้างครับ ยี่ห้ออะไรรุ่นไหน

Comment

มาเร็งแดรกแกล้วครับพี่น้อง

ผมว่าเป็นที่ มะเร็งไม่นิ่ง มะเร็งเกิน กับมะเร็งกระชาก มะเร็งดับ

หัดใช้UPS ดีๆแต่แรกนะครับ ถ้าไม่ใช้ก็จะมีปัญหามะเร็งขึ้นสมองคับ

ถึงจะมาซื้อทีหลังก็หายยากครับ ต้องฝ่าเครื่องใหม่หมด มันก็คือมะเร็งดีๆนั้นเอง

Comment

Originally posted by heroin View Post
              เสป็คเครื่องมีอะไรบ้างครับ ยี่ห้ออะไรรุ่นไหน
              M/b ga-x38 ds5 Cpu E4500 Ram1x4gb geforce9800gtx+ PSU power&cooling610w Soundcard x-fi Hdd320gb Case CM690

Comment

Originally posted by nooblism View Post
                มาเร็งแดรกแกล้วครับพี่น้อง

ผมว่าเป็นที่ มะเร็งไม่นิ่ง มะเร็งเกิน กับมะเร็งกระชาก มะเร็งดับ

หัดใช้UPS ดีๆแต่แรกนะครับ ถ้าไม่ใช้ก็จะมีปัญหามะเร็งขึ้นสมองคับ

ถึงจะมาซื้อทีหลังก็หายยากครับ ต้องฝ่าเครื่องใหม่หมด มันก็คือมะเร็งดีๆนั้นเอง
                อืม เราเพิ่งซื้อUPSมาใช้ครับตอนแรกไฟตก ไฟกระชากบ่อย แล้วแบบนี้แก้ไงล่ะครับ

Comment

บอร์ดใกล้จะไปแว้วว ส่งเคลมดีฝ่า

Comment

Originally posted by madridistax View Post
                    อืม เราเพิ่งซื้อUPSมาใช้ครับตอนแรกไฟตก ไฟกระชากบ่อย แล้วแบบนี้แก้ไงล่ะครับ
                    น่าเป็นสาเหตุครับที่ทำให้อุปกรณ์รวน เพราะไม่ได้ใช้ ups ช่วยเเต่เเรก อาจจะต้องลองเปลี่ยนอุปกรณ์สลับเช็คทีละตัวครับ ถ้าพบตัวไหนทำงานผิดปกติก้ส่งเคลมครับ

Comment

ถ้าเพิ่งซื้อมาไม่ทันแล้วครับพี่น้อง

อาการมะเร็งขึ้นสมองแรกๆนะ
                      1 พัดลมpsu ดังผิดปกติ บางเครื่องดังซักพักแล้วเบา
                      2 เริ่มแรกจะ บู แปลกๆ แบบว่าหาสาเหตุลำบาก เพราะอาการของมันแปลกๆ เช่นอาการเหมือนจ่ายไฟไม่พอ
                      อาการเหมือน ramพัง อาการเหมือนจ่ายไฟการ์ดจอไม่พอ
                      3 เมื่อมะเร็งขึ้นสมอง โคม่า บางเครื่องcpuเสียเลยนะครับผมโดนกับเครื่องผมมาแล้วเข็ดเยย พอซื้อเครื่องใหม่รีบซื้อตัวสำรองไฟ มาต่อก่อนเลย เข็ดจนตาย

ตอนนั้นซื้อทั้งcpuใหม่ + ตัวจ่ายไฟใหม่ ไฟกระชากโหดมาก cpu 1เดือนพัง จนบอร์ดรวน ram รวน กันหมด

พอติดตั้งตัวสำรองไฟ 4500บาทตัวtop กันไฟทุกรูปแบบ อาการแปลกๆ ก็หายไปหมด หลังจากที่ซื้อเปลี่ยนมาหลายอย่าง จนปวดหัว

แนะนำAPCครับพี่น้อง

Comment

Originally posted by nooblism View Post
                        ถ้าเพิ่งซื้อมาไม่ทันแล้วครับพี่น้อง

อาการมะเร็งขึ้นสมองแรกๆนะ
                        1 พัดลมpsu ดังผิดปกติ บางเครื่องดังซักพักแล้วเบา
                        2 เริ่มแรกจะ บู แปลกๆ แบบว่าหาสาเหตุลำบาก เพราะอาการของมันแปลกๆ เช่นอาการเหมือนจ่ายไฟไม่พอ
                        อาการเหมือน ramพัง อาการเหมือนจ่ายไฟการ์ดจอไม่พอ
                        3 เมื่อมะเร็งขึ้นสมอง โคม่า บางเครื่องcpuเสียเลยนะครับผมโดนกับเครื่องผมมาแล้วเข็ดเยย พอซื้อเครื่องใหม่รีบซื้อตัวสำรองไฟ มาต่อก่อนเลย เข็ดจนตาย

ตอนนั้นซื้อทั้งcpuใหม่ + ตัวจ่ายไฟใหม่ ไฟกระชากโหดมาก cpu 1เดือนพัง จนบอร์ดรวน ram รวน กันหมด

พอติดตั้งตัวสำรองไฟ 4500บาทตัวtop กันไฟทุกรูปแบบ อาการแปลกๆ ก็หายไปหมด หลังจากที่ซื้อเปลี่ยนมาหลายอย่าง จนปวดหัว

แนะนำAPCครับพี่น้อง
                        น่าจะเป็นที่m/bกับCpuใช่มั้ยครับ เวลาเอาไปเคลมจะบอกเขาว่ามันเป็นอะไรครับ

Comment

อาการรวนแปลกๆ ถ้าส่งไป2อย่าง น่าจะโดนตีกลับมา เพราะ หน่วยเทสบอร์ดของเขาแค่เสียบปลั๊กใส่vga แล้วเปิดดู
                          ติดตอนช่วงแรกเขาก็ฟันธงแล้วละครับ ว่าบอร์ดปกติ แล้วเขาก็จะบอกน้องว่า น้องใช้ได้ปกติครับ และอ้างว่าเป็นที่อุปกรณ์ตัวอื่น

แต่ลองบอกเขาไปว่าเปิดทิ้งไว้นานๆ แล้วรีสตาดเอง และบอกเขาไปอีกว่า ลงวินโดวใหม่แล้ว เปลี่ยนpsuแล้วเปลี่ยนแรมแล้ว
                          จบ เขาคงจะเปิดเทสทิ้งไว้ในโหมดดอส เพราะหมดข้ออ้างที่จะส่งบอร์ดคืนให้ลูกค้า

Comment

[QUOTE=nooblism;6023424]อาการรวนแปลกๆ ถ้าส่งไป2อย่าง น่าจะโดนตีกลับมา เพราะ หน่วยเทสบอร์ดของเขาแค่เสียบปลั๊กใส่vga แล้วเปิดดู
                            ติดตอนช่วงแรกเขาก็ฟันธงแล้วละครับ ว่าบอร์ดปกติ แล้วเขาก็จะบอกน้องว่า น้องใช้ได้ปกติครับ และอ้างว่าเป็นที่อุปกรณ์ตัวอื่น

แต่ลองบอกเขาไปว่าเปิดทิ้งไว้นานๆ แล้วรีสตาดเอง และบอกเขาไปอีกว่า ลงวินโดวใหม่แล้ว เปลี่ยนpsuแล้วเปลี่ยนแรมแล้ว
                            จบ เขาคงจะเปิดเทสทิ้งไว้ในโหมดดอส เพราะหมดข้ออ้างที่จะส่งบอร์ดคืนให้ลูกค้า[/QUO
                            เดววันนี้ลองลงวินโดวใหม่ ไม่ได้ยังไงเดวเอาไปเคลมละ

Comment

Working...
                            X