Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Port DVI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Port DVI

คือผมเพิ่งซื้อจอมาใหม่อ่ะครับ แล้วทีนี้จะต่อออก port DVI แต่มันไม่ติดอ่ะครับ
    ขี้น ประมาณ no signal อะครับ (แล้วก็ไป mode stanby เลย)
    กดได้แต่ ปุ่ม refresh หน้าจอ แล้วก็เหมือนเดิม(no signal > stanby)
    ปกติต่อแต่แบบ Dsub เพราะจอเก่ามีแต่ Dsub
    พอเปลี่ยนจอแอยากเล่น DVI มันกลับใช้ไม่ได้

เห็นท่านใน ovc บอกให้ไป ดูการตั่งค่า ผมก็ดูแล้ว ไม่มีอะไรที่น่าจะเกียวกับ port DVI หรือ
    output เลย (ยิ่งพอต่อ DVI ไปแล้วมันขึ้น no signal >stanbyเลย กดไรไม่ได้ ต้องไปต่อ Dsubก่อน ถึเซทได้)

ช่วยทีครับ ไม่งั้นจะได้ยกไปร้าน ให้เขาดู >_<"

จอใช้ LG L1960TR

การ์ดจอ GF FX 5500 (เพิ่งซื้อ มาประมาณ เดือนนึงเอง)

นี่กระทู้เก่าครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=263033
    Last edited by prinnv; 22 Aug 2008, 21:48:55.

ตอนต่อกับ D-sub ตั้งค่า resolution ไว้เท่าไหร่ครับ 640x480 หรือ 800x600

Comment

1024x768 ครับ

Comment

ใช้รุ่น W1942T อยู่ ไม่รู้เหมือนกันรึเปล่า

ลองหาปุ่ม source ที่หน้าจอแล้วลองกดดู มันใช้ตั้งว่าจะรับสัญญาณจาก DVI หรือ D-sub

Comment

จอบางรุ่นจะต้องกดปุ่มที่จอเลือกว่าจะรับสัญญาณจาก DVI หรือ D-Sub นะครับ เช่นจอเดล

Comment

Originally posted by BlackMiracle View Post
            จอบางรุ่นจะต้องกดปุ่มที่จอเลือกว่าจะรับสัญญาณจาก DVI หรือ D-Sub นะครับ เช่นจอเดล
            ยังไงอ่ะครับ ผมหาปุ่มที่ว่านั้นไม่เจอ พยามดูหลายๆอันแร้วก็ไม่ได้ >_<"

Comment

Working...
            X