Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล็กๆน้อยๆกับ8800GTS 320MB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล็กๆน้อยๆกับ8800GTS 320MB

เพิ่งไปสอย Spark 8800GTS 320MB มาวันนี้เอง แต่ไม่ใช่ตังค์ผมหรอก พอดีเพื่อนฝากซื้อ เลยเอามาอัดเล่นก่อนกับ systemเดิมๆของเพื่อนผมครับ งานนี้ไม่มีCore2Duoมาปั่นคะแนน

systemเคยแรงเมื่อ2ปีก่อน
    AMD Athlon64 3200+ (Winchester) @2.4GHz. sinkเดิมๆ
    DFI Ultra-D
    Geil UltraX PC3200 (UTT) 512*2
    Enhance 400Watt

ง่วงๆลากไปมั่วๆในRiva 620/906 แต่งงทำไมความเร็วmemที่แสดงมันแปลกๆไปหว่า โปรแกรมเราเก่าไปหรอเนี่ย

เพิ่งเทสกับ05โปรแกรมเดียวเอง การ์ดจอลากไม่ไปเลยแฮะ เปลี่ยนsinkก็ไม่ได้เซ็งจริงๆ ง่วงแล้วไปนอนก่อนนะคร๊าบบ เอาผลลากขำๆไปดูก่อนเดี๋ยวของจริงค่อยวันหลัง

EDIT : updateผลใหม่ครับ ลองลากเพิ่มสุดๆไปได้ 621/918 ตามรูป

Last edited by Deschutes; 16 Feb 2007, 13:13:55.

แงะขำไม่ออก 05 เกือบ 12k อูว อิจฉา อิอิ ว่าแต่ผมรอชม ATI ที่หมอจะเอามาทำกิ๊กมากก่าอะ
    อยากลองเปลี่ยนไป ATI บ้างเกิดมาไม่เคยใช้ยิ่งตัวใหม่ที่จะออก แลดูแรงกว่าตระกูล 8800 ด้วย อิอิ

Comment

Originally posted by shikuva View Post
      แงะขำไม่ออก 05 เกือบ 12k อูว อิจฉา อิอิ ว่าแต่ผมรอชม ATI ที่หมอจะเอามาทำกิ๊กมากก่าอะ
      อยากลองเปลี่ยนไป ATI บ้างเกิดมาไม่เคยใช้ยิ่งตัวใหม่ที่จะออก แลดูแรงกว่าตระกูล 8800 ด้วย อิอิ
      ตี4ครึ่งคุณโน้ตยังไม่นอนอีกหรอเนี่ย

ถ้าผมจะซื้อการ์ดใหม่ใช้เองก็คงรอดูR600ก่อนเหมือนกันน่ะครับ แต่คงหลังสอบเสร็จอีกนานเลย เหอๆๆๆ ตอนนี้ใช้การ์ดจอPCIอยู่ เศร้าจริงๆ

Comment

แรงดีครับคุณ deschutes เปลี่ยนค่ายแล้วเหรอ

Comment

แรงอีกแล้ว

Comment

Originally posted by Oni_Tiruk View Post
            แรงดีครับคุณ deschutes เปลี่ยนค่ายแล้วเหรอ
            ยังไม่ได้ย้ายครับท่าน การ์ดตัวนี้เพื่อนฝากซื้อและให้ประกอบให้ครับ มันยังไม่มีเวลามาเอาของที่บ้านผมเลยเอามาลากเล่นก่อน แต่อีกเดี๋ยวก็ต้องคืนเค้าแล้ว ตอนนี้ผมใช้การ์ดจอPCIธรรมดาครับ

Comment

ต่อกันเลยนะครับ ลากcoreไปเท่าเดิม ส่วนmemขยับเป็น910ตามspecแรมเด๊ะ เกินนี้ภาพแตกแล้วครับ

แต่คะแนนโดยรวมผมว่าพอโอเคนะ เมื่อเทียบกับspecเก่าๆแบบนี้ ถ้าใครใช้กับcore2duoคงปั่นคะแนนได้เยอะกว่านี้จมเลย

Last edited by Deschutes; 16 Feb 2007, 13:42:31.

Comment

ถ่ายรูปตัวการ์ดมาให้ดูครับ sinkตรงที่เป็นโลหะมันไม่เนียนเลยอ่ะ ถลอกเป็นรอยเหมือนโดนขูดเต็มเลย ตอนที่ผมซื้อลองดูตัวอื่นแล้วก็เป็นเหมือนกัน ไม่รู้ว่า8800GTSยี่ห้ออื่นเป็นเหมือนกันมั๊ยนะ แต่เห็นแล้วไม่ชอบเอาซะเลย ดูแล้วน่าเกลียด แถมsparkก็เปลี่ยนsinkไม่ได้ด้วยเดี๋ยวประกันขาด

Comment

ถ้าถอดซิงค์ไ้ด้น่าเล่นขึ้นอีกเยอะเลย

Comment

หง่า หยาบจริง ๆ ด้วยซิครับนะ

Comment

Originally posted by Deschutes View Post
                      ถ่ายรูปตัวการ์ดมาให้ดูครับ sinkตรงที่เป็นโลหะมันไม่เนียนเลยอ่ะ ถลอกเป็นรอยเหมือนโดนขูดเต็มเลย ตอนที่ผมซื้อลองดูตัวอื่นแล้วก็เป็นเหมือนกัน ไม่รู้ว่า8800GTSยี่ห้ออื่นเป็นเหมือนกันมั๊ยนะ แต่เห็นแล้วไม่ชอบเอาซะเลย ดูแล้วน่าเกลียด แถมsparkก็เปลี่ยนsinkไม่ได้ด้วยเดี๋ยวประกันขาด
                      รอยถลอกที่ว่า เป็นเหมือนกันทุกยี่ห้อครับ ซิงก์มาจากโรงงานเดียวกันหมด

Comment

Originally posted by spin 9 View Post
                        รอยถลอกที่ว่า เป็นเหมือนกันทุกยี่ห้อครับ ซิงก์มาจากโรงงานเดียวกันหมด
                        ขอบคุณที่บอกนะครับ ทีแรกเห็นก็เซ็งๆเหมือนกัน แต่ถ้าเป็นเหมือนกันหมดก็แล้วไป

Comment

Originally posted by Deschutes View Post

มันเป็นรอยที่เกิดจากกรรมวิธิการผลิตครับ เป็นกันทุกๆ เจ้าแน่นอน
                          ถ้าจะไม่ให้มีก็ได้ตรับ แต่ราคาการ์ดแพงขึ้นอีกแน่นอน

Comment

Originally posted by benz_2096 View Post
                            มันเป็นรอยที่เกิดจากกรรมวิธิการผลิตครับ เป็นกันทุกๆ เจ้าแน่นอน
                            ถ้าจะไม่ให้มีก็ได้ตรับ แต่ราคาการ์ดแพงขึ้นอีกแน่นอน

Comment

ของผมก้เป็นเหมือนกันครับ แถมตรงซิลิโคนแรมเละๆอีก เพราะว่ากล่องบรรจุภัณฑ์นี่แหล่ะครับที่เป็นพลาสติกใสไปล้อกตัวการ์ดแต่ไปขูดกับซิลิโคนทำให้ซิลิโคนแรมเละครับ

Comment

Working...
                              X