Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะทำยังไงไม่ให้มันโหลด XP ของแท้กับweb โป้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะทำยังไงไม่ให้มันโหลด XP ของแท้กับweb โป้

ใช้ WIN XPผี เครื่องมันโหลด Update ของแท้ตลอด โหลดก็ไม่ยอมผ่าน ฟ้องว่า
    Windows not Genuine ตลอด รำคาญมากเวลารีสตาทต้องรอให้มัน นับถอยหลังตลอด
    ล่าสุด มันโหลด เวบรูปโป้ของภาษาจีนเต็มไปหมด (ลูกค้ามาดูงาน มันก็เด้งขึ้นมา น่าขายหน้ามากๆ)
    ตอนนี้ Format ไดร์ C หมดแล้ว ลง WIN XP pro 2002 เสร็จมันก็พยายามจะโหลด WIN XP ของแท้กับweb ลามกอีก จะแก้ยังไงครับ

1.จะทำยังไงไม่ให้มันโหลด WIN XP ของแท้กับweb ลามก เองอีก?

ปล. เครื่องที่ทำงาน ไม่เคยใช้เข้า web ลามก ไม่รู้มันมาได้ไง

ลองหาตัวใหม่ที่แก้ genuine แล้วอ่ะครับ แล้วเวลาติดตั้งเสร็จก็ปิด auto update (mycomputer >>> properties)ส่วนเว็บโป๊นี่ไม่รู้เหมือนกันครับ(โดน spyware หรือเปล่า)

Comment

ลองAd-Aware เผื่อหาย

Comment

ตอนนี้ใช้ win ไรอยู่

Comment

Originally posted by PuDDing View Post
          ตอนนี้ใช้ win ไรอยู่
          WIN XP pro 2002 pack 2

Comment

ปิด auto update ไปเลยจ้า.....

Comment

http://unlimitpc.com/upcboard/viewtopic.php?t=19571

เป่าครับ

Comment

ที่มุมขวาล่างของจอ มันมีสัญลักณ์เหมือนเครื่องคอมพิวเตอร์กะลังเครียดใช่ไหมครับ
                ลองหาโปรแกรมที่ชื่อ Hotfix540 มาลงครับ มันจะแก้ genuine ให้

Comment

การลง patch แบบที่หลายท่านว่าจะแก้เครื่องหมายกับคำเตือนตรงนั้นได้ แต่ไม่ได้ทำให้MSอ่านว่าwindowsเราเป็นของแท้นะครับ ถ้าท่านจขกท.ต้องการแค่ให้คำเตือนหายก็ลงpatchก็พอ แต่ถ้าอยากให้MSอ่านว่าเราใช้ของแท้ก็ให้ทำตามlinkที่ท่านmoohให้ไว้ครับ ท่านจะสามารถupdateผลิตภัณฑ์ใหม่ๆของMSจากwebsiteได้เลยครับ

Comment

Comment

แืทบน้ำเงินวางที่
                      my com>priperties>Autuotic Update>ตลิก Turn off Autuotic Update>OK

Comment

ผมมีตัวแก้นะ pm มาได้เลยนะครับ

Comment

กรณีต้องการกั้นการโหลดดูเวบที่ไม่พึงปารถนาสำหรับคุณ (อาจจะปารถนาสำหรับผม อิ อิ ) ก็หาโปรแกรมป้องกันมาใช้รับ ที่ผมใช้อยู่ก็ wingard pro 2006

พวกสปายแวร์ ไวรัส ก็หาโปรแกรมแอนตี้ไวรัสหรือสปายแวร์มาใช้ ผมใช้ AntiVir ของฟรีเล็กดีด้วย จัดการได้ผลดีทีเดียว คือเหมาะสำหรับคนที่รู้น้อยพลอยรำคาญ และไม่อยากรู้มาเลยยากนานอะครับ

กรณีที่เกิดกับคุณ ไม่ถึงกับต้องล้างลงใหม่หรอกครับ เพราะเป็นการแก้ปัญหาที่ไม่ตรงจุด แล้วก็จะกลับมามีปัญหาเดิมๆ อีกนั่นแหละครับท่าน

Comment

ลงสแกนไวรัสด้วยละ เดี๋ยวนี้สปายแวร์เยอะ
                            ที่คุณเจอนะมันเกิดจากสปายแวร์ยึดเครื่อง

Comment

Working...
                            X