Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำเกม Fps มันๆหน่อยคั้บ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำเกม Fps มันๆหน่อยคั้บ

ตอนนี้เบื่อมากมาย อยากหาเกม Fps มันๆ อ่ะครับ

กะจะลอง Necrovision แต่เห็นว่ามีแต่ภาษารัสเซีย ก็เลยคิดอยู่ว่าจะโหลดดีไหม
    เล่นแล้วไม่รู้เนื้อเรื่องไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่ ผมว่านะ

มีไครลองเล่นแล้วมันบ้างไหมคับ

ช่วยแนะนำทีครับ cod1,4,5 crysis,warhead left4dead(เนตห่วยT T)
    เล่นหมดแล้วคับ

ปล.ถ้าไม่มีจริงๆคงต้องลง cod4 เล่นใหม่อีกรอบ
    ปล2.มี assassins creed อยู่ในเครื่อง แต่ รู้สึกว่าเล่นยากมากมาย

ขอบคุณครับ

Originally posted by Joelshi View Post
    ตอนนี้เบื่อมากมาย อยากหาเกม Fps มันๆ อ่ะครับ

กะจะลอง Necrovision แต่เห็นว่ามีแต่ภาษารัสเซีย ก็เลยคิดอยู่ว่าจะโหลดดีไหม
    เล่นแล้วไม่รู้เนื้อเรื่องไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่ ผมว่านะ

มีไครลองเล่นแล้วมันบ้างไหมคับ

ช่วยแนะนำทีครับ cod1,4,5 crysis,warhead left4dead(เนตห่วยT T)
    เล่นหมดแล้วคับ

ปล.ถ้าไม่มีจริงๆคงต้องลง cod4 เล่นใหม่อีกรอบ
    ปล2.มี assassins creed อยู่ในเครื่อง แต่ รู้สึกว่าเล่นยากมากมาย

ขอบคุณครับ
    มีอีกเยอะครับ
    Farcry 2
    Brother in arm
    Fear 2
    Dead space
    Fall out3
    หรือจะสนใจเล่นออนไลน์ BF2 Mod :Project reality

Comment

farcry2 เล่นได้สามวัน ลบล่ะอะครับ ค่อนข้างซ้ำๆยังไงมะรู้

สงครามโลกก็เอียนใช้ได้อะครับ -*- ตอนนี้เล่น company of hero อยู่

fear 2 , bioshock ผมขวัญอ่อนอะครับ แต่ชอบบู้กับสัตว์ประหลาดเยอะๆ ประมาณว่ายิงแหลกไม่ใช้สมอง
      พวก serious sam , will rock ( necrovision ไม่รู้ใช่ป่าว )
      แล้ว fear 2 กับ bioshock อันไหนหลอนกว่ากันครับ -*-

dead space จะจบแล้วคับ แต่รู้สึกขี้เกียจเล่น ( อันที่จริงหลอน )
      fallout 3 ลบไปสองรอบแล้วอะครับ ไม่ชอบแนวนี้เลย

BF2 Mod :Project reality ขอลายละเอียดหน่อยคับ

5555+ สรุปไม่ต้องเล่น เรื่องมาก

ขอบคุณครับ

Comment

อะไรหว่า หาเกม FPS (First Person Shooting)

ไม่เจอเนี้ยนะ

แต่ถ้าบอก เล่น Farcry2 แล้วไม่สนุก ซ้ำๆ

แสดงว่า ชอบเกมยิง แบบ ตูยิงอย่างเดียว ใช่ปะ เดินๆๆ ลุยๆ มันไป แบกปืนโหดๆ ฝ่ากลางดงแบบ rambo เอา มันดี?

มาบอกแนวด้วยดิ FPS แนวไหน

งี้ คงไม่ชอบเล่น Mirror Edge ชัว

ถ้าหา เกม FPS เล่นไม่ได้ผมว่าแปลก วันนี้ เวลานี้ FPS รุ่งเรื่อง ที่สุดแล้ว เกมเยอะโคตรๆๆๆๆ มีต้งหลายแนว หลายแบบ

RTS ตามมาใกล้ๆ

ส่วนผม แฟน RPG แ่เกมจะให้เล่นกะน้อยอยุ่ล่ะ เกมดีๆ ยิ่งไม่ต้องพูดถึง เฮ้อ

ปล.Necrovision English ออกนานล่ะนะ

Comment

ลองหา pain killer มาเล่นสิครับเกมเก่าหน่อย

แต่ภาพก็ออกมาดูดีไม่ได้น่าเกลียดอะไรแนวยิงแหลก

คล้ายๆ Necrovision ครับ

Comment

บอกไปแล้วนะขอรับว่าชอบแนวยิงแหลกไม่ใช้สมอง - -'

เกมส่วนใหญ่ที่ดังๆก็เล่นไปเกือบหมดแล้วอ่ะครับ แต่ก็อยากให้แนะนำบางเกมที่มันสนุกๆแต่คนไม่ค่อยกล่าวถึง
            อะไรประมาณนั้น

เดี้ยวจะลองหาดูครับ

ถ้าทำให้รมเสียก็ขออภัย

Comment

ยิงไข่ครับ ยิงๆอย่างเดียว 555+

Comment

bioshock ไม่หลอนเท่าไรครับ ออกแวฃนวมันส์มากว่า

Comment

+1 ให้ FarCry 2
                  ว่าแต่ตอนจบของผมไหงเป็นว่าพวกคนต่างด้าวอพยพกันหมด หลังจากเอากระเป๋าเพชรไปให้คนๆ หนึ่ง แล้วก็ตัดมาเลย
                  เห็นบอกว่า Jackal ยิงตัวตาย ไหงผมไม่เห็นเลย
                  หรือตอนจบมันไม่เหมือนกัน

Comment

Assasin 's Creed เกมดีนะขอรับ
                    ถ้ารู้แกวก็ไม่งงหรอกภารกิจส่วนใหญ่คือ
                    ทำภารกิจย่อยให้ครบอย่างน้อย ประมาณไม่เกิน 5 ภารกิจ
                    แล้วก็ไปรับภารกิจหลักจาก Bruanu(ถูกปะเนี่ย)
                    ไม่ไหวจริงๆก็ ใช้ Trainer ไปเลย
                    แต่ภารกิจช่วยสาวชาวยิวอาจทำให้น่าเบื่ออยู่แต่มันก็มีผลต่อตอนเราไปลอบสังหารเป้าหมายแล้วพี่แก
                    เจือกวิ่งหนี่ถ้าเราช่วยสาวๆไว้เยอะก็จะมีชาวบ้านมาช่วยจับให้(สังเกตุมะไอ้พวกชาวบ้านที่มาช่วยมันจะเป็นอมตะงะ)
                    ไม่ไหวอีกก็บทสรุปครับมีอยู่ตาม เว็บ Online-Station.net

Comment

assasine creed นี่ ผมชอบนะ บรรยากาศเกมส์ดี แม้หลังๆจะน่าเบื่อไปหน่อย แต่ถือว่าเดินชมวิว

Comment

Originally posted by Penryn007 View Post
                        ว่าแต่ตอนจบของผมไหงเป็นว่าพวกคนต่างด้าวอพยพกันหมด หลังจากเอากระเป๋าเพชรไปให้คนๆ หนึ่ง แล้วก็ตัดมาเลย
                        เห็นบอกว่า Jackal ยิงตัวตาย ไหงผมไม่เห็นเลย
                        อ่าวท่าน spoil กันเลยรึครับ

Comment

spoil คำเตือน ใครยังไม่ได้เล่น Farcry 2 อย่าอ่านนะครับ spoil

spoil คำเตือน ใครยังไม่ได้เล่น Farcry 2 อย่าอ่านนะครับ spoil

Originally posted by Penryn007 View Post

ตอนจบมี2แบบอ่ะครับ Jackal มะได้ยิงตัวตายนิ มันบอกมันเป็นมะเร็ง มันเลยยอมเสียสละเป็นคนไปจุดระเบิดให้หน้าผาถล่ม (ระเบิดต้องจุดด้วยมือเท่านั้น) เพื่อปิดทางของพวกทหาร เพื่อให้ประชาชนอพยพไปชายแดนรอรับการช่วยเหลือจากต่างชาติ ส่วนตัวเราเอาเพชรขัดแย้ง Blood Diamond ไปให้ทางการน่ะครับ

อีกแบบ นึงอยากให้ไปเล่นเองดีก่าเดี๋ยวไม่สนุกซะก่อน

ปล.ขออนุญาตทำสี Fade ๆ กลัวคนยังไม่ได้เล่นเห็นตอนจบก่อน

Comment

พอยแบงค์เลยครับ 5555+

ก็ เล่นพวก Rainbowsix Vegas 1-2 ดูสิครับ

สนุกดีนะผมว่าๆ

Comment

แนะนำให้อีกเกม ต่อจาก pain killer ไม่ต้องใช้สมอง

แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่ได้ใช้เลย

- serious sam ก็ลองเล่นดูนะ แต่ภาค 2 ไม่ค่อยดีนะผมว่า
                              - XIII ไม่รู้เล่นยังภาพเป็นแบบกาตูน เนื้อเรื่องดีสนุกมาก เหมือนกาตูนดี... -*-

Comment

Working...
                              X