Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอเสียงหน่อย บ้านใครไฟตกบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอเสียงหน่อย บ้านใครไฟตกบ้าง

พักนี้เห็นคน มาโพสถามหา UPS บ่อยนะครับ(รวมทั้งผมด้วย)
    เลยอยากรู้ว่า คนไฟตกนี้อยู่ที่ไหนกันบ้าง
    ผมอยู่ บ้านนา นครนายกครับ แถวๆ มศว เลย

อยุ่อุดรครับแต่ไม่ได้อยู่ในเมือง ตอนกลางคืนตกบ่อยโครตๆ เมือ่ก่อนใช้psuกระป๋องไฟตกทีเครื่องดับไปเลย เดี๋ยวนี้หันมาคบพวกวัตเต็มสบายล่ะครับตกได้ตกไป upsไม่สน

Comment

เมื่ออาทิตย์ที่แล้วตกทุกๆ ตี 2 แต่ตอนนี้หายแล้ว

Comment

Originally posted by :[HARDMAN]: View Post
        อยุ่อุดรครับแต่ไม่ได้อยู่ในเมือง ตอนกลางคืนตกบ่อยโครตๆ เมือ่ก่อนใช้psuกระป๋องไฟตกทีเครื่องดับไปเลย เดี๋ยวนี้หันมาคบพวกวัตเต็มสบายล่ะครับตกได้ตกไป upsไม่สน
        อยู่อุดรเหมือนกันคับ ในเมืองไฟตกบ่อยโคตรคอมร่วนไปหลายทีล่ะ พอดีที่บ้านมี UPS เก่าเลยไปซื้อแบตใหม่มาใส่ 365฿ กันไว้ก่อนคับแต่ช่วงนี้ไม่ค่อยตกคับ

Comment

ตกตอนฝนตกหนักๆครับ มีครั้งนึง ภายใน 30 นาที ไฟมันตก 10 ครั้งได้อะครับ เปิดเครื่องใหม่ปุป ไฟตกปัป เหอะๆ รมณ์เสียเลยครับ

Comment

นานๆที ครับ

Comment

Comment

PSU ดีไม่ได้แปลว่ากันไฟตกได้นะครับ ...

Comment

สนใจ UPS ลองแวะไปดูกระทู้นี้นะครับ อยู่ในช่วงราคาโปรโมชั่น

http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=7799972

มีจำหน่ายทั้ง APC, Emerson ก็มีครับในกระทู้ขาย Empow รับประกัน 2 ปีโดย Synnex ครับ

Comment

นานๆจะตกที
                    แต่ช่วงนี้ฝนตกไฟดับบ่อย... ups เลยทำงานหนัก
                    ตอนนี้ใช้ ซินโดม se series อยู่ พ่วงคอม 400 Watt + LCD 19" + wireless adsl สบายๆ

Comment

ตกไม่บ่อยครับ นานๆมีที

Comment

เออ... แล้วบ้านไหนในประเทศไทยที่ไม่เคยไฟตกบ้างครับ เผื่อย้ายไปอยู่ข้างๆ ฮ่า....

Comment

แจ้งวัฒนะตกบ่อยเหมือนอยู่ต่างจังหวัด

Comment

ไฟตกไม่กลัวครับ กลัวเกิน(ฟ้าผ่า) โดนมา2รอบจนหนาวอุจจาระแล้วครับ

Comment

เสียวเหมือนกัน ไฟเกิน

Comment

Working...
                              X