Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้มาแล้ว Power Color HD4850 ครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้มาแล้ว Power Color HD4850 ครับ..

หลังจากวันนี้ขาย XFX 8800GT Alpha Dog (670/2000 Mhz) ให้รุ่นน้องไปเรียบร้อยแล้ว ก็ไปเอาการ์ด Power Color HD4850 ที่จองร้านโกลคอมไว้เมื่อวานนี้มาต่อเลย 6890 บาทถ้วน (แพงกว่าราคาที่ Busitek ซะอีก แต่ช่างเถอะ คิดมากไปก็เซ้งป่าวๆ อิอิ

แทบยังไม่ได้เทสต์อะไรเลยครับ เลยเอารูปมาให้ดูกันเฉยๆก่อน แต่ได้เล่น crysis มานิดหน่อย (1680x1050 very high config) ก็พบว่าที่ความเร็วเดิมๆนั้น เล่นได้ลื่นเพียงแค่พอๆกับตัว XFX 8800GT เท่านั้น แต่พอได้ลองโอเวอร์คล็อกกับฟังค์ชั่น ATI OverDrive ไปที่ 675/2100 แล้วเข้าไปเล่น Crysis อีกครั้งที่ฉากเดิม ก็ปรากฏว่ารู้สึกถึงความลื่นที่แตกต่างจากเดิมเห็นได้ชัดเลยครับ ลื่นกว่าเดิมรู้สึกได้ชัดเจน

จริงๆแล้วอยากลองคล็อกมากกว่านี้ แต่ติดที่การ์ดร้อนมากและยังไม่มีโปรแกรมโอเวอร์คล็อกตัวไหนรู้จักการ์ดตัวนี้เลย คงต้องรอไปก่อน แล้วเดี๋ยวพอมีโปรแกรมมารองรับ ผมจะเปลี่ยนซิงค์แล้วลองคล็อกดูต่ออีกที

นี่ เดิมๆครับ

นี่ temp idle

นี่ temp full (เปิด fur rendering รอบนึง)

นี่ใช้ ati overdrive คล็อกไปนิดๆหน่อยๆ..
    Last edited by Farid1412; 18 Jun 2008, 18:54:22.

แรงๆ

Comment

ดูผลเทสหน่อยครับ..แรง

Comment

ไม่เห็น สายต่อไฟเพิ่ม VGA เหมือนของผมสงสัยไม่แถมมาแน่เลย

Comment

แต่ของที่ Bundle มานี่มัีนน่าเวทนาจริงๆครับ ดูเผินๆพาลจะนึกว่าเป็นของ Spark เอาซะ สายต่อแปลงไฟก็ไม่มี เกมแถมหรือเดโมไว้ลองก็ไม่มี มีแผ่นรวมไดรเวอร์ + โปรแกรมโน่น นี่ นั่น ยัดใส่ลงซีดีแผ่นเดียวติดมาให้

เทียบของแถมกับ XFX ที่ผมเพิ่งขายไป มันช่างต่างกันราวฟ้ากับเหว..

Comment

ร้อนจริงๆ ไม่เป็นไร มีซิ้งแซวแมนเก่าเตรียมไว้แล้ว

Comment

Originally posted by Ittipol02 View Post
              ร้อนจริงๆ ไม่เป็นไร มีซิ้งแซวแมนเก่าเตรียมไว้แล้ว
              หุๆ รู้ได้ไงหว่า..

Comment

หน้าตาถอดแบบ 3850 เลยแฮะ.... หุหุ
                ร้อนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนง่ะ

Comment

Originally posted by Farid1412 View Post
                  หุๆ รู้ได้ไงหว่า..
                  เปล่าครับ ผมหมายถึงแซวแมนเก่าของผม fc-zv9 และผมกำลังจะซื้อHD4850ช่วงสิ้นเดือน ผมไม่รู้หรอกว่ามันใส่ได้หรือเปล่า ในเวบก็ไม่บอก แต่เห็นรูยึดน็อตพรุนดี น่าจะใส่ได้มั้ง ยังไงคุณก็มีการ์ดจอแล้ว รบกวนลองใส่ให้ดูหน่อยนะครับ ผมจะได้สบายใจ

Comment

ถ้าไม่ถูกใจเอามาปล่อยนะครับท่าน อิอิ

Comment

-*-

Comment

ตัวซิ้งค์บางจังคับ หรือว่ามันยังไม่ใช้ตัวTOP

Comment

รู้สึกว่ามันคือ 3850 เพราะหน้าตาเหมือนกัน - -

Comment

Originally posted by hoodlum View Post
                            ตัวซิ้งค์บางจังคับ หรือว่ามันยังไม่ใช้ตัวTOP
                            ตัวธรรมดาครับ ถ้าจะเอาซิงค์หนาคงต้องเป็นตัว HD 4870 ครับ..

Comment

อยากเห็นตัวTOPจัง

Comment

Working...
                              X