Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามหน่อยครับ

อยากจะถามว่า x3/2.1 ของเพื่อนๆ พี่ๆ เป็นเหมือนผมไหมครับ

คือ ลำโพงซ้ายออกเบากว่าข้างขวาน่ะครับ

แล้วพอไม่ได้เปิดเสียงเบส เสียงมันแตกๆหน่อยนะครับ

ผมลองเสียบสายใหม่แล้ว ก็ยังเป็นน่ะครับ

ไม่ทราบว่าเป็นกันไหมครับ แล้วถ้าอาการที่ผมเป็นนี่ เป็นที่สายรึเปล่าครับ

หรือว่า ผมไม่ได้ใช้การ์ดเสียงแยกครับ เพราะว่าตอนนี้ผมเสียบออนบอร์ดอยู่นะครับ

แล้วเมนบอร์ดผมก็เป็นรุ่นเก่าด้วยน่ะครับ

รบกวนสอบถามนิดนึงนะครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ไปตรงรูปลำโพงที่อยู่ขวาล่างน่ะครับ
    แล้วเปิด Mixer ขึ้นมา แล้วเลื่อนทุกอันให้มันอยู่ตรงกลางครับ

Comment

ขอบคุณครับ แก้เรื่องเสียงแตกได้หน่อยและครับ

แต่ลำโพงซ้ายก็ยังเบากว่าข้างขวาน่ะครับ

ไม่ทราบว่า มันเป็นอาการอะไรหรอครับ

Comment

คงเป็นที่ซาวด์บอร์ดครับ ลองเสียบเครื่องอื่นเป็นเปล่าครับ

Comment

ขอบคุณครับ

ผมกะว่าจะซื้อคอมใหม่อยู่แล้วครับ เลยไปซื้อลำโพงไว้ก่อนนะครับ

แล้วก็จะซื้อการ์ดเสียงใหม่ด้วยน่ะครับ กว่าจะได้ลองจริงๆ คงประมาณอาทิตย์หน้าน่ะครับ

ยังไงก็ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่เข้ามาตอบนะครับ

เพราะว่า เมื่อวานผมนั่งเสียบสายใหม่ตั้งหลายรอบ แก้แล้วแก้อีกก็ไม่หายน่ะครับ

ผมกลัวว่าจะเป็นที่สายลำโพงน่ะครับ -*-

Comment

แล้วถ้าลองเสียบกับคอมตัวอื่นแล้วไม่หายล่ะครับ

มันเป็นที่ซับวูฟเฟอรึเปล่าครับ

เพราะว่าผมลองเปลี่ยนสาย สลับลำโพงแล้วน่ะครับ ยังไงก็เป็นแค่ข้างซ้ายครับ ที่ออกเบากว่าข้างขวา

รบกวนอีกซักรอบนะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ของใหม่จะมา ของเก่าก็มักจะไม่ค่อยดีครับ อาการน้อยใจ

Comment

Originally posted by liqueurz View Post
                ขอบคุณครับ แก้เรื่องเสียงแตกได้หน่อยและครับ

แต่ลำโพงซ้ายก็ยังเบากว่าข้างขวาน่ะครับ

ไม่ทราบว่า มันเป็นอาการอะไรหรอครับ
                เหมือนผมเลย

Comment

Originally posted by reezabza View Post
                  เหมือนผมเลย
                  ไม่ทราบว่าท่านใช้เมนบอร์ดตัวเก่ารึเปล่าครับ

คอมผมมันนานและอ่ะครับ

4-5ปีได้และ

Comment

ของผม 6 ปี อิอิ

แต่ตอนนี้ใช้ 2ZS นะ แต่มือสอง ระยะเวลาที่ใช้เห็นเจ้าของเก่าบอกว่า ซื้อมือ1ตอนประมาณเดือนตุลาปีที่แล้ว

ก็ได้ปีนึงและ

Comment

อ่าครับ

สรุป มันเป็นที่อะไรกันแน่เนี่ย ผมล่ะงง

สงสัยต้องรอคอมใหม่ซะและ ถ้ายังเป็นอาการนี้อีก ผมก็ทำใจและครับ

Comment

Working...
                      X