Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องแรม G.skill 4GB/PQ/800 CL5 หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องแรม G.skill 4GB/PQ/800 CL5 หน่อยคับ

แรม G.skill 4GB/PQ/800 CL5 2,050฿ ของ TK ใช่ตัวเดียวกับที่ Advice ขายป่ะคับ สะดวก Advice เพราะอยู่ตจว.เห็นแว่บๆเหมือนจามีของเลย

แล้วตัวนี้ลากเป็นไงคับ ดูกับอีกตัวอยู่คับ GEIL ULTRA ไม่รู้ตัวไหนลากแจ่มกว่าคับ

ลากได้ 1000 นิด ๆ

Comment

ดูตามลายเซ็น ECS ไม่น่า ปรับอะไรได้มากนะครับ

ซื้อ GEIL ก็ดีครับ CL4 บัส 800

Comment

ถ้าไม่ OC จำเป็นต้องซื้อมั้ยครับ หรือว่าแค่ King ก็พอแล้ว

Comment

Originally posted by jro14 View Post
          ถ้าไม่ OC จำเป็นต้องซื้อมั้ยครับ หรือว่าแค่ King ก็พอแล้ว
          ไม่ OC มันก็เหมือนๆกันครับ CL4กับ 5 .ใช้จริงๆก็แทบไม่รู้สึกครับ

Comment

ไปเช็คมาเมื่อกี้ G.skill 4GB/800 CL5 ถ้าของ Advice ผมซื้อได้ที่ราคา 1,810฿ คับ แต่ไม่รู้ว่าเป็นรหัส PQ เหมือนกันรึป่าวคับ

ดูตามลายเซ็น ECS ไม่น่า ปรับอะไรได้มากนะครับ
            คับพี่วิกรเต็มที่บัส CPU คงไปได้ที่ 260 - 280 แรมคงวิ่งที่ 1040-1120MHz ก็เลยอยากทราบว่า G.skill 4GB/800 ตัวนี้มันจาวิ่งถึงรึป่าวคับ ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by noom9888 View Post
              ไปเช็คมาเมื่อกี้ G.skill 4GB/800 CL5 ถ้าของ Advice ผมซื้อได้ที่ราคา 1,810฿ คับ แต่ไม่รู้ว่าเป็นรหัส PQ เหมือนกันรึป่าวคับ

คับพี่วิกรเต็มที่บัส CPU คงไปได้ที่ 260 - 280 แรมคงวิ่งที่ 1040-1120MHz ก็เลยอยากทราบว่า G.skill 4GB/800 ตัวนี้มันจาวิ่งถึงรึป่าวคับ ขอบคุณคับ
              1040-1066 GEIL ULTRA PK ถึงทั้งนั้นแหละครับ แต่ไฟต้อง 2.2+ นะครับถึงจะนิ่งนอกจากเจอตัวกินไฟน้อยครับ

ส่วน 1120 นี่ต้องสวดมนต์ครับ ถ้าดวงดีจริงๆก็ไม่มีปัญหาครับ

Comment

OCZ ที่ผมใช้อยู่นิแร๊ะคับเซ็งเลย ตอนนี้บัส 947 ไฟ 2.1 ลองลาก 960-1000 ไฟ 2.12,2.15,2.2 ก็ยังไม่ผ่านคับทั้งๆที่อีกนิดเดียวเองคับ

Comment

ไปซื้อตัว CL5-6-6-6 มาหรือเปล่า เพื่อนผมใช้ตัวพวก SLI ATI ตัว CL4 วิ่งกระจายทุกตัว ล๊อตแรกๆ ที่เป็น D9 นะครับ

Comment

ตัวนี้คับพี่วิกร >> http://www.ocztechnology.com/product...um_dfi_special

ผมอยู่ตจว.พอดีเห็นในหน้าเว็บ JIB มีขาย ตอนนั้นก็ยังไม่รู้เรื่อง OC อะไรมากคับ ก็เลยให้ JIB สาขาที่บ้านสั่งให้คับ ^_^"

Comment

CL 5 บัส 1000UP น่าจะถึงนะครับ
                      ตัวนี้ไม่เคยลองครับ แต่ตัว CL4 ถ้าปรับ 5 มันก็น่าจะวิ่งได้ 1000 เกือบทุกตัวนะครับ

หรือว่าชอบกับ DFI หว่า อุสา ระบุมาเลยว่าชอบ DFI อิอิ

Comment

คับพี่วิกรคับ ตอนนี้เทส Prime95 ได้ชม.นึงแล้ว ตอนนี้ลากลองลากเพิ่มอีกทีได้ 982 MHz แล้วคับ แต่ CL 5-6-6-18 [ไฟ 2.1]ถึงจาลากต่อไปได้อีกคับ ลองลากไม่ถึง 1000 MHz สงสัยคงตันที่ HT แล้วคับ

โอเคคับพี่ แบบนี้คงไม่ต้องซื้อแรมใหม่แล้วคับ อิ.อิ..
                        Last edited by noom9888; 5 May 2009, 22:35:57.

Comment

ยินดีด้วยครับ

Comment

Working...
                          X