Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งเห็นเว็บนี้เอาKlipsch GMX 2.1 ขาย8,750 ใครเคยใช้รีวิวหน่อย สนใจ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งเห็นเว็บนี้เอาKlipsch GMX 2.1 ขาย8,750 ใครเคยใช้รีวิวหน่อย สนใจ

ผมกะลังหาลำโพง 5'1 หรือ 2.1 พอดีไปเจอ ตามนี้เลย
    http://www.pcresource.co.th/computer...em-p-8961.html

- ที่เด่นก็มี Klipsch ProMedia GMX 2.1 ราคา 8,750.00

requency response 30-20 kHz +/- 5 dB
    power Satellites: 14 W/channel continuous, 2 channels driven from 150 Hz-20 kHz, <=1% THD+N.
    Subwoofer: 50W continuous, from 30-150Hz <=2% THD+N

เมื่อเช็คดูราคาเมืองนอกhttp://www.shopbot.com.au/p-37452-567621.html วางขายอยู่ระหว่าง Price range: $207.00 to $247.50 at 5 stores จำนวน 5 ร้าน ซึ่งราคาน่าจะประมาณนี้ เมื่อแปลงเป็นเงินไทยตามราคานี้ก็น่าจะ็หยวนนะ

เมื่อพอจะมั่นใจว่า ชักคุ้มค่า เลยอยากได้ ขอข้อมูล ลองติติงหน่อย ว่าทั้งราคา สุ้มเสียง คุณภาพ ข้อด้อย ข้อเด่น น่าจะคุ้มไหม .... คือจะซื้อทีเดียวแล้วเลิกซื้อไปอีกห้าปีหนะครับ เลยจริงจังเล็กน้อย (แต่ในใจลึกๆจะหา 5.1 นะ )
    Last edited by Sundayloveyou; 15 Jul 2008, 17:38:04. Reason: ทดลองลงภาพเป็นครั้งแรกไม่สำเร็จ

ราคาก็คงดี แต่ design ไม่ใช่ ฮาๆ

Comment

ผมเคยฟังอยู่พักนึง ถ้าเอามาฟังร๊อค พวก ดรีมเทียเตอร์ขึ้นไป ยังแนวบลูเมททอล
      เหมาะสมมาก ในราคาเท่านี้แล้วในลำโพงคอม

เอามาฟังเพลงสบายๆ เปิดแบบไม่ดังมาก ไม่ค่อยแนะนำครับ

ข้อด้อยมันไม่สวย ในสายตาผม

ถ้าฟังเพลงป๊อบ ไม่อยากแนะนำครับ ไปเอา bose ดีกว่า
      ถ้าฟังร๊อคเป้นหลัก ให้หามาครองไว้เลยครับ เบสกระแทกดีมาก

ผมฟังมาพวก Klipsch jamo bose ผมยังไม่ค่อยพอใจเท่าไรนัก ในตระกูลที่ใช้เอามาต่อกับคอมได้ (สงสัยผมจะหูทองชุบ 555)

เป็นผมถ้าพอขยับขยายได้เล่นลำโพงหิ้ง ต่อแอมป์ไปเลยทีเดียวดีกว่าครับ

ถ้าไม่อยากเปลืองตัง ตัวนที่คุณว่ามาี้ถือว่าใช้ได้เลยครับ

ไฟล์เพลงมีผลต่อการเทสนะครับ ถ้าเจอไฟล์ดีๆ อัดมาดีๆ โอว สุดยอดลำโพง

แล้วพอกลับมาเปิดเพลงที่เราฟังบ่อยๆอาจมีเซ็งได้
      เพราะมันไม่เกื้อหนุนกันเลยสักนิด เสียงแหลมมันหายๆไป

ที่สำคัญลองไปฟังดูครับ คำนี้คลาสสิกแต่ใช้ได้นานเลยทีเดียว

Comment

-ขอบคุณมากครับ คือหน้าตาเนี่ย ผมให้ผ่าน ... ราคานี้ สูงไปไหมครับ เทียบกับ 2.1 ตัวอื่น

Comment

Originally posted by Sundayloveyou View Post
          -ขอบคุณมากครับ คือหน้าตาเนี่ย ผมให้ผ่าน ... ราคานี้ สูงไปไหมครับ เทียบกับ 2.1 ตัวอื่น
          ผมว่าคุ้มแล้วหล่ะครับ
          ราคานี้หา 2.1 ตัวอื่นเทียบได้ยาก

Comment

^ ^

Comment

คือ ถ้า 2.1 เนี่ย ใจผมคิดถึงแต่เจ้านี่ครับ
              http://www.pcresource.co.th/computer...A2-p-2475.html

Altec Lansing FX6021 ราคา 9250 บาท
              # Subwoofer Output Power (watts) 50 วัตต์ RMS
              # Number of satellite 2
              # Satellite Output Power (Watts) 2x12.5 วัตต์ RMS
              # Other 6.5” long-throw woofer Signal-To-Noise ratio, SNR @ 1000Hz input: > 75dB

ถ้าเอามาชนกันพอที่จะให้ความเห็นได้ไหมว่า ตัวไหนเร้าใจกว่ากัน ผมชอบฟัง slow rock และ เพื่อชีวิตหนะครับ ชอบเสีบงกลองตีตูมๆ เบสตึบๆ กีร์ตาร์หวานๆ ขลุ่ย อ้อนๆ อิๆ บรรยายมิถูกเรยยยย

Comment

Originally posted by Sundayloveyou View Post
                คือ ถ้า 2.1 เนี่ย ใจผมคิดถึงแต่เจ้านี่ครับ
                http://www.pcresource.co.th/computer...A2-p-2475.html

Altec Lansing FX6021 ราคา 9250 บาท
                # Subwoofer Output Power (watts) 50 วัตต์ RMS
                # Number of satellite 2
                # Satellite Output Power (Watts) 2x12.5 วัตต์ RMS
                # Other 6.5” long-throw woofer Signal-To-Noise ratio, SNR @ 1000Hz input: > 75dB

ถ้าเอามาชนกันพอที่จะให้ความเห็นได้ไหมว่า ตัวไหนเร้าใจกว่ากัน ผมชอบฟัง slow rock และ เพื่อชีวิตหนะครับ ชอบเสีบงกลองตีตูมๆ เบสตึบๆ กีร์ตาร์หวานๆ ขลุ่ย อ้อนๆ อิๆ บรรยายมิถูกเรยยยย
                เป็นตัวเลือกเดียวกับผมเปี้ยบเลยครับ เมื่อ 3 อาทิตย์ก่อน แต่สุดท้ายก็เลือก Klipsch ครับ ทั้งที่ตอนแรกตั้งใจมาแล้วว่าจะถอย Altec หลังจากศึกษามาเป็นเดือนกับราคาระดับนี้

ขอแนะนำให้ไปลองพันธ์ทิพย์ดูครับ Klipsch เบสจะออกมาเป็นลูกๆเลยและเสียงไม่แตกทั้งที่เปิดเบสหนักสุดแล้ว แต่ Altec เสียงเบสจะแตกตั้งแต่ครึ่งทางแล้ว
                หากเสียงหวานๆ ผมก็ว่า Klipsch เสียงไม่แพ้แน่นอนครับ

ปล Klipsch 10000 บาท และ Altec 9500 บาท ตอนที่ผมดูนะครับ

ตอนนี้ก็พอใจนะ กับลำโพง Klipsch ของผม

Comment

Klipsch เลยครับ ท่าจะฟังกลองตุ๊บๆ

Comment

Originally posted by teespace View Post
                    เป็นตัวเลือกเดียวกับผมเปี้ยบเลยครับ เมื่อ 3 อาทิตย์ก่อน แต่สุดท้ายก็เลือก Klipsch ครับ ทั้งที่ตอนแรกตั้งใจมาแล้วว่าจะถอย Altec หลังจากศึกษามาเป็นเดือนกับราคาระดับนี้

ขอแนะนำให้ไปลองพันธ์ทิพย์ดูครับ Klipsch เบสจะออกมาเป็นลูกๆเลยและเสียงไม่แตกทั้งที่เปิดเบสหนักสุดแล้ว แต่ Altec เสียงเบสจะแตกตั้งแต่ครึ่งทางแล้ว
                    หากเสียงหวานๆ ผมก็ว่า Klipsch เสียงไม่แพ้แน่นอนครับ

ปล Klipsch 10000 บาท และ Altec 9500 บาท ตอนที่ผมดูนะครับ

ตอนนี้ก็พอใจนะ กับลำโพง Klipsch ของผม

http://www.pcresource.co.th/computer...em-p-8961.html
                    ตามนี้เลย แปดพันกว่า โห นี่ใจเราเลือกคล้ายกันทั้งคู่เลยเหรอ 555 งั้นต้องเปิดเพลง scorpian ฟังพร้อมกะดริงค์กันสักขวดดีก่ามั๊งเนี่ย 555

เบสมันดีขนาดไม่อั้นเลยเหรอเนี่ย ... ไม่น่าเชื่อ ลองรีวิว มาดูให้เพื่อนๆรู้ด้วยหน่อยดิ....ตอนนี้ผมรักอัลเทคมากกว่าอยู่นะ...
                    Last edited by Sundayloveyou; 15 Jul 2008, 22:22:28.

Comment

เบสดีมักๆครับ
                      ผมให้มันเป้นลำโพงคอมที่เบสติดอันดับ top 10 เลย

Comment

FX6021 ผมว่ามันแปลกๆ... ลองไปลองมาก็แบก GMX กลับบ้าน

Comment

ผมชอบนะAltec Lansing แต่...ฟังไปฟังมาผมก็ หิ้ว Klipsch ProMedia GMX กลับบ้าน

เบสมันเป็นลูกๆ โดนที่เบสนี้ละ

Comment

ตามนี้เลย แปดพันกว่า โห นี่ใจเราเลือกคล้ายกันทั้งคู่เลยเหรอ 555 งั้นต้องเปิดเพลง scorpian ฟังพร้อมกะดริงค์กันสักขวดดีก่ามั๊งเนี่ย 555

เบสมันดีขนาดไม่อั้นเลยเหรอเนี่ย ... ไม่น่าเชื่อ ลองรีวิว มาดูให้เพื่อนๆรู้ด้วยหน่อยดิ....ตอนนี้ผมรักอัลเทคมากกว่าอยู่นะ...
                            ไม่เซียนขนาดทำรีวิวให้ได้น่ะครับ แต่จากที่อ่าน เชื่อว่าน่าจะคอฟังเพลงแนวเดียวกัน
                            ใจจริงผมชอบ Altec นะ แต่เหมือนเพื่อนๆในนี้แหละ ไปๆมาๆหิ้วเจ้า GMX กลับบ้านซะงั้น

ขอให้ลองฟังจริงแล้วจะรู้ทันทีเลย แนะนำให้ไปทดลองตอนเช้าๆที่ร้านเปิดใหม่ๆ คนน้อยดี ฟังได้ชัดและเปิดดังไม่อายเค้า

Comment

Originally posted by xreanover View Post
                              ผมชอบนะAltec Lansing แต่...ฟังไปฟังมาผมก็ หิ้ว Klipsch ProMedia GMX กลับบ้าน

เบสมันเป็นลูกๆ โดนที่เบสนี้ละ
                              รบกวนถามนิดนึงอ่ะ

เพลงไหนที่ลองแล้ว เบสมันเป็นลูกๆ อ่ะครับ ผม ยังไม่ค่อยเข้าใจว่าเป็นลูกๆ มัน เป็นยังไง ( หมายถึงลักษณะของเสียงอ่ะครับ คล้ายๆ bose หรือเปล่า )

ว่าจะ ลองฟังบ้างครับ ^ ^

Comment

Working...
                              X