Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเปิดไม่ติดเลยครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ปัญหาเริ่มมีตั้งแต่เปลี่ยนซีพียูใหม่ใช่ไหม

ซีพียูเก่ารุ่นอะไรครับ

Comment

Originally posted by low2tech View Post
      ปัญหาเริ่มมีตั้งแต่เปลี่ยนซีพียูใหม่ใช่ไหม

ซีพียูเก่ารุ่นอะไรครับ
      CPU เปลี่ยนเมื่ออาทิตย์ก่อน
      VGA ตามลำดับ

ปัญหาเกิดวันนี้โป้งเลยครับ

เดิมเป็น G2120

Comment

g2120 ถ้าดูจากตาราง ไบออสเป็นเวอชัน f3
        ถ้าใช้อยู่เดิมไม่มีปัญหา แสดงว่าอัพไบออสมาแล้ว(หรือเปล่าเริ่มงง)

//
        ว่าแต่ได้เทสลอยบอร์ด(เอาเมนบอร์ดออกมาต่อนอกเคส) เสียบเฉพาะซีพียู พัดลม เท่านั้น อย่างอื่นไม่ต้อง รวมถึงเมาส์ คียบอร์ด สายจอ บ้างแล้วไหมครับ

Originally posted by kakahn View Post
        ไปร้านเรียบร้อยแล้วครับ

สรุปได้ว่าเป็น PSU ครับ เสียและทำการเคลมเรียบร้อย

ขอบคุณครับ
        ขอบคุณครับที่อัพเดต
        Last edited by low2tech; 15 Dec 2014, 21:29:48. Reason: อัพเดต

Comment

เข้ามาฟังด้วยครับผม

Comment

Originally posted by low2tech View Post
            g2120 ถ้าดูจากตาราง ไบออสเป็นเวอชัน f3
            ถ้าใช้อยู่เดิมไม่มีปัญหา แสดงว่าอัพไบออสมาแล้ว(หรือเปล่าเริ่มงง)

//
            ว่าแต่ได้เทสลอยบอร์ด(เอาเมนบอร์ดออกมาต่อนอกเคส) เสียบเฉพาะซีพียู พัดลม เท่านั้น อย่างอื่นไม่ต้อง รวมถึงเมาส์ คียบอร์ด สายจอ บ้างแล้วไหมครับ

คงต้องยกไปร้านโลดเลยครับ มึนตึบ

เดี๋ยวจะแจ้งผลให้ทราบนะครับ ไว้เป็นกรณีศึกษาแก่เพื่อนๆทุกคน

Comment

ตามนั้นละ

Comment

ไปร้านเรียบร้อยแล้วครับ

สรุปได้ว่าเป็น PSU ครับ เสียและทำการเคลมเรียบร้อย

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                X