Announcement

Collapse
No announcement yet.

Display Properties เนี่ยมันเข้าที่ใหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Display Properties เนี่ยมันเข้าที่ใหนครับ

Display Properties เนี่ยมันเข้าที่ใหนครับ หาในcontrol panelไม่เห็นมี

ลองคลิ๊กขวาที่ desktop แล้วเลือก properties ดูยังคับ

Comment

คือว่าจะเข้า nvidia driver ไปOCน่ะครับเห็นว่าต้องเข้าDisplay Propertiesก่อน แล้ว nvidia driver มัน
      เกี่ยวกับ nvidia control panel รึปล่าวครับ

Comment

จากที่ผมเข้าใจ คือ
        ต้องเข้า display properties จาก desktopก่อน
        แล้วไปที่tab setting
        จากนั้นก็ เลือก Advanced settings(ไม่แน่ใจน่ะครับ ผมไม่ได้ใช้ xpนานล่ะ)
        แล้วเลือกtab nvidiaครับ
        ปล.แต่คิดว่าnvidiaปกติเค้ามีให้เข้าnvidia control panelเลยตอนคลิ๊กขวาอ่ะ

Comment

แต่ผมว่าจขกท ต้องเข้าใจก่อนว่าอะไรคืออะไร
          nvidia driver คือsoftwareให้การ์ดจอทำงาน
          nvidia control panel คือตัวปรับของnvidiaเอง
          display properties คือตัวปรับของwindows เบสิคทั้งหลาย
          โดยปกติเขามักจะใช้พวก riva tunersอะไรพวกนี้ OC VGAกันน่ะครับ
          ลองดูครับผม

Comment

ต้องลง nTune ไม่ใช่เหลอ ถึงจะ oc ได้
            ลำพังลงแค่ไดรเวอร์ มันทำอะไรไม่ได้หรอก นอกจากปรับ resolution กับอะไร ๆที่เป็นพื้นฐานทั่วไป ที่ไม่ใช่ การ oc
            แต่แนะนำให้ใช้ riva tuner ครับ

Comment

ไม่รู้ใช่ป่าวผมอ่านจากลิงค์นี้http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=19174

Comment

Originally posted by ่johnny View Post
                ไม่รู้ใช่ป่าวผมอ่านจากลิงค์นี้http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=19174
                ผมยังไม่ได้ลองทำตามวิธีในลิ้งนั้นเลยครับ เลยไม่รู้
                ยังไงรอท่านที่เคยลองแล้วมาบอกดีกว่า

Comment

วิธีนั้นค่อนข้างจะนานแล้วนะครับ คิดว่าไม่น่าจะใช้กับ driver รุ่้นใหม่ได้แล้ว

Comment

กำ

Comment

Working...
                    X