Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในเครื่อง มีเกมส์ทั้ง บิท และ แท้ ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในเครื่อง มีเกมส์ทั้ง บิท และ แท้ ได้มั้ยครับ

สงสัยมานานแล้ว เมื่อก่อน เล่นแต่เกมส์โหลดจากบิท

ตอนนี้เริ่มซื้อแผ่นแท้มาแล้ว . ซื้อมา 3-4 เกมสืแล้ว ยังไม่ได้ลง

ไม่กล้าลง กลัวมันเจอ เกมส์ก้อปในเครื่อง

.. เลยจะถามว่า ถ้าในเครื่อง มี ก้อปเช่น จาก EA แล้วไปซื้อแผ่นแท้ EA มาเล่น มันจะเจอว่าเรามีของก้อปมั้ยครับ

หรือว่าไม่เกี่ยวกัน ลงได้เลย

ได้ครับ

Comment

ผมว่าไม่น่าเกี่ยวกันนะ

แค่อย่าไปลงเกมส์เดียวกันทั้งแท้และเถื่อนในเครื่องเดียว

Originally posted by ptbacon View Post
      ขอบคุณครับ

เดี๋ยวนี้มันไม่แพงแล้วครับ พันนิดๆ เลยเล่นแท้ดีกว่า
      ส่วนใหญ่จะไม่ถึงพันครับ

ที่พันกว่า ๆ ส่วนใหญ่จะเป็นแบบ Import เข้ามาจำหน่ายครับ
      Last edited by clashpotte; 19 Dec 2010, 16:49:21.

Comment

ขอบคุณครับ

เดี๋ยวนี้มันไม่แพงแล้วครับ พันนิดๆ เลยเล่นแท้ดีกว่า

Comment

ได้ครับผม เพียงแต่เวลาเล่นเกมเถื่อนไรงี้ ผมปิดพวก Steam,EADM ไปเลย (ไม่ว่าจะเกมอะไรก็ตาม ผมก็ทำยังงี้หมด) ส่วนเกมที่ใช้ GFWL ก็เล่นจาก Account Offiline แทน ไม่ให้เซ็ตมันล็อกอิน ID ที่มีเกมแท้อัตโนมัติก็เท่านั้นเอง

Comment

แยก Folder ที่ลง หรือ ไดย์ ก็พอแล้วครับ

Comment

ระวังเรื่องเอาเกมก้อบไปฝากไว้ใน steam นะครับ มีหวังโดนแบนยกแอคเคาท์

Comment

เเล้วถ้าเป็นเกมบิทใช้ยาเเก้ไอเเต่keyเเท้
                มันจะมีผลอะไรไหมครับ เเล้วจะเล่นออนไลน์ได้ไหมครับ
                พอดีจะซื้อFIFA11ครับเเต่มีบิทเเล้ว

Comment

ครับผม สมมุติเถื่อนเกมนึง แท้เกมนึง ไม่เกี่ยวกัน
                  แต่ถ้า เถื่อนกับแท้เกมเดียวกันละไม่ได้นะครับ

ใช่ครับแผ่นแท้ไม่ถึงพันผมก็เคยลงทุนไปกับ NFS:HP ราคา 799 (PGM) แต่บางเกมแพงบรรลัย
                  เช่น SCII ตั้ง 2500 แต่ก็คุ้มกับ 12 ปีที่รอคอย

Comment

ยกเว้นเเท้ที่ลงสตีมไว้นะ เพราะมันตรวจ

Comment

อย่าล' ซ้ำกันก็พอ แยก Drive ด้วยยิ่งดี

Comment

Originally posted by dem123 View Post
                        เเล้วถ้าเป็นเกมบิทใช้ยาเเก้ไอเเต่keyเเท้
                        มันจะมีผลอะไรไหมครับ เเล้วจะเล่นออนไลน์ได้ไหมครับ
                        พอดีจะซื้อFIFA11ครับเเต่มีบิทเเล้ว
                        เล่นได้ครับ แต่ไม่แนะนำเพราะเสี่ยงที่จะถูก Code อันตรายจาก Crack File ขโมย ID ไปได้
                        แนะนำให้แอด KEY เข้า EADM เพื่อความปลอดภัยแล้วโหลดผ่านในนั้นเลยเร็วกว่าโหลดบิทหลายเท่าตัว

Comment

Originally posted by dem123 View Post

ได้ครับ เเต่อย่าเสี่ยงเลยครับ

เพราะบางที บิทมันเเก้ตัวไฟล์เกมครับ เเล้วจะมีปัญหสทีหลัง

Comment

เมื่อก่อนผมโหลด Mass Effect 2 จากบิทมาแล้วใส่ key แท้ไปก็ไม่มีปัญหานะ (ตอนนั้นยังไม่ีรู้ว่ามันลงทะเบียนกับ EADM ได้)
                            ล๊อกอินในเกมได้เล่น DLC ที่แถมมาก็ได้

แต่ก็อย่าลองเลย

Comment

ไม่เกี่ยวครับ ลงๆไปเถอะ
                              ยกเว้นของที่มันแครกจาก Steam อันนั้นต้องแยกโฟลเดอร์ลง

Comment

Working...
                              X