Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชิฟเซต P กับ G ต่างกันยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชิฟเซต P กับ G ต่างกันยังไง

ตามหัวข้อคับ

ของผม H55

Comment

P มันดีกว่า G ไง เช่น P41 P43 P45 มันดีกว่า G31 กับ G41 ลาก overclock oc ได้ดีกว่า เช่น g41 ตัน 340*7.5 แต่ p43 ได้ 400+*7.5

Comment

G มี onboard P ไม่มีครับ

Comment

ว่าและ ผมเห็น P ไม่มีออนบอร์ดสักตัว

Comment

Originally posted by nikjaza View Post
            ของผม H55
            ตอบแบบนี้ผมว่าอย่าตอบดีกว่านะคับ เห็นหลายกระทู้แล้วตอบไม่ตรงคำถาม

Comment

ของผม P55

Comment

Originally posted by jomnut View Post
                ตอบแบบนี้ผมว่าอย่าตอบดีกว่านะคับ เห็นหลายกระทู้แล้วตอบไม่ตรงคำถาม
                เหรอครับ
                Last edited by nikjaza; 22 Dec 2010, 19:59:39.

Comment

Originally posted by jomnut View Post
                  กำ

Comment

Originally posted by nikjaza View Post
                    เหรอครับ
                    H55 มาจากไหน
                    ว่าแต่เจ้าของกระทู้จะเครียดไปทำไมกัน เขาเล่นๆกันนะ ชาว OCZ

Comment

เย้ย ผมไม่ได้เครียดนะ ดูตรงไหนว่าผมเครียดเนี่ย - -

Comment

Originally posted by evilpascat View Post
                        H55 มาจากไหน
                        ว่าแต่เจ้าของกระทู้จะเครียดไปทำไมกัน เขาเล่นๆกันนะ ชาว OCZ
                        คนที่บอกไม่ใช่เจ้าของกระทู้หนิครับ -*-

Comment

ถ้า serires 3 กับ 4 จะมี
                          G จะมี Graphic Onboard (ระดับล่าง)
                          P จะไม่มี Onboard แต่จะมี Function ระดับสูงเพิ่มมาให้
                          X จะเป็น Extreme หน่อยๆ คือ PCIX จะวิ่ง 16X ทั้ง 2 ช่อง สำหรับต่อ SLI , CF
                          Q จะออกไปทาง Server (มั้ง)

ส่วน Series 5 จะมี
                          H ระดับล่าง แต่ส่วนประมวลผล Graphic จะย้ายจาก Northbridge ไปอยู่บน CPU แทน ( i3 , i5 ) และรวม Northbridge กับ SouthBridge รวมกันเป็นชิพเซ็ตตัวเดียว
                          P สูงกว่า H ไม่มีการใช้ Graphic OnCPU แต่ได้อย่างอื่นมาแทน และรวม Southbridge และ NorthBridge เป็นชิพตัวเดียว
                          X มี PCIX 16X ทั้ง 2 Slot แต่ยังไม่มีการรวม Northbridge ยังใช้ ICH10R เป็นชิพ SouthBridge อยู่

* แก้พิมพ์ผิดนิดหน่อย
                          Last edited by nununu; 22 Dec 2010, 20:34:13.

Comment

Originally posted by nununu View Post
                            ถ้า serires 3 กับ 4 จะมี
                            G จะมี Graphic Onboard (ระดับล่าง)
                            P จะไม่มี Onboard แต่จะมี Function ระดับสูงเพิ่มมาให้
                            X จะเป็น Extreme หน่อยๆ คือ PCIX จะวิ่ง 16X ทั้ง 2 ช่อง สำหรับต่อ SLI , CF
                            Q จะออกไปทาง Server

ส่วน Series 5 จะมี
                            H ระดับล่าง แต่ส่วนประมวลผล Graphic จะย้าย Northbridge ไปอยู่บน CPU แทน ( i3 , i5 ) และรวม Northbridge กับ SuothBridge รวมกันเป็นชิพเซ็ตตัวเดียว
                            P สูงกว่า H ไม่มีการใช้ Graphic OnCPU แต่ได้อย่างอื่นมาแทน
                            X มี PCIX 16X ทั้ง แต่ยังไม่มีการรวม Northbridge ยังใช้ ICH10R เป็นชิพ SouthBridge อยู่
                            ปรบมือให้ผู้รู้แบบละเอียดครับ +100 %

Comment

เพิ่งรู้ว่า H รวมชิฟเซตในตัวเดียว ผมก็เรยงงๆ พวกบอด 1156 บางตัวไหงมีชิฟเซตที่เดียวหว่า 55+
                              ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                              X