Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมใครๆก็ไม่รักวิสต้าครับ..ผมใช้อยู่กะตัว S41 ชอบมากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมใครๆก็ไม่รักวิสต้าครับ..ผมใช้อยู่กะตัว S41 ชอบมากๆ

ตอนนี้ผมใช้ Vistaอยู่ครับ ใช้กะตัว BenQ S41 ก็มีโปรแกรมให้ใช้เยอะนะครับ ทำไมทุกคนชอบบอกว่าวิสต้าไม่รองรับอย่างนู้นอย่างนี้ ผมลงเวอร์ชั่น Ultimate ครับ แล้วก็ลงโปรแกรมที่ผมเคยใช้อยู่ได้เกือบทุกตัวทั้ง Ms.Office 2003, Photoshop CS3, Dreamweaver CS3, Adobe Reader, Flash, Kaspersky Antivirus, Wimamp เกมส์ก็ลงได้เกือบหมดทั้ง PES 6, Oblivion, C&C3 ,BMFE 2 , Gothic3, Carbon, GTR2 และอีกสารพัดเกมส์ที่จะหามาประลองความแรงเครื่อง แล้วส่วนตัวก็ชอบ interface Vista มากๆ และระบบที่สะดวกมากขึ้น จนไม่คิดจะกลับไปใช้ XP อีกแล้วล่ะครับ ดีใจที่ได้ใช้ระบบที่ใหม่สุดๆตอนนี้ ....แต่ถ้าใครจำเป็นต้องใช้โปรแกรมเฉพาะที่มันยังใช้กับ Vista ไม่ได้ก็ต้องกลับไปใช้ XP ล่ะครับ

คือผมไม่ลง vista เพราะ มันกินแรม มากกว่า XP ครับ แล้วผมจำเป็นต้องใช้ แรม ในการใช้ VMWare เปิด Team linux หลายๆจอ จอละ 256mb ทำงานครับ แล้วข้างนอกผมก็ใช้รัน VS 2005 อีก แรมผม 2 กิ๊กเองครับ ใช้ XP มันยังพอไหว ถ้า vista ผมคิดว่าอาจจะไม่ไหวแน่ครับ

Comment

ผมลงสองตัวครับ แต่ชอบใช้วิสต้ามากกว่า

Comment

ใช้ยากครับ หน้าตาไม่คุ้นเอามาก ๆ

Comment

ผมใช้ XP ที่สวยเหมือนวิสต้าง่ะคับ เรื่องการใช้งานมันคุ้นเคยกว่าเลยยังไม่เปลี่ยน สุดท้ายก้อคือรอเกมส์ DX10 ออกค่อยเปลี่ยนคับ หุหุ

Comment

ความจริงแล้ว Vista ใช้งานง่ายกว่า XP มากๆ ไม่ต้องคั้งค่าอะไรยุ่งยากนัก ของผมรุ่นต่ำกว่า S41 อีกครับ (ใช้งานทั่วไป 512 mb เอาอยู่ครับ)

Comment

๊Ubuntu ครับ

Comment

คนมันอยากใช้ของใหม่ แต่พอเอาไปใช้กับโปรแกรมตัวเองแล้วมีปัญหา ก็เลยแอนตี้น่ะ

ไม่มีไรมากหรอกครับ

Comment

วิสต้าห่วยเกินไปที่จะใช้มันครับ

Comment

Comment

มันลงโปรแกรมที่ผมจะใช้บ่ได้

Comment

ก็เหมือนตอนXPออกใหม่ๆแหละครับ

Comment

Originally posted by recca View Post
                          ก็เหมือนตอนXPออกใหม่ๆแหละครับ
                          ใช่เลยคับ

Comment

Originally posted by hellods View Post
                            ความจริงแล้ว Vista ใช้งานง่ายกว่า XP มากๆ ไม่ต้องคั้งค่าอะไรยุ่งยากนัก ของผมรุ่นต่ำกว่า S41 อีกครับ (ใช้งานทั่วไป 512 mb เอาอยู่ครับ)

แรม 512
                            celeron M
                            GMA 950

เล่น vista ไหวเหรอครับ
                            แถมยังรัน flip 3d ได้อีก

Comment

ยังไม่เหมาะเล่นเกมส์ครับ หน่วงเกินไป Driverยังไม่ลงตัว

หากจะเอามาพิมพ์งานเล่นเนตฟังเพลง ก็ไม่ว่ากันครับ

Comment

Working...
                              X