Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอรบกวนให้คําแนะนําเรื่องการ์ดจอหน่อยคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอรบกวนให้คําแนะนําเรื่องการ์ดจอหน่อยคะ

อยากทราบว่า motherboard รุ่น asus m2n-mx จะสามารถใส่กับการ์ดจออะไรได้บ้างคะ ตอนนี้ที่เครื่องรู้สึกว่าจะใส่ asus en8400gs อยู่(ดูที่กล่องที่ร้านให้มา) พอการ์ดจอตัวเก่าเสียเราเองก็ไม่ค่อยรู้เรื่องก็เลยยกไปให้ที่ร้านเขาก็เปลี่ยนมาให้เสียตังไป 1700 ได้ มาทราบที่หลังว่าการ์ดจอตัวนี้ราคา มันประมาณ 1พัน เอง แล้วพอเปลี่ยนมาแล้วหลานที่เคยเล่นเกมมันบอกว่า ภาพเกมมันไม่ละเอียดเลย คราวนี้ก็อยากจะลองซื้อเปลี่ยนเองคะ คิดจะซื้อที่ราคาไม่เกิน 2000 บาทน่ะคะ รบกวนขอคําแนะนําด้วยคะ

อีกนิดถ้าจะขายการ์ดจอตัวเก่า(asua en8400gs) มือ2จะขายได้เท่าไรหลอคะ (ยังอยู่ในประกัน)

ไหนๆก็ถามล่ะถามต่ออีกนิด คือcpu ที่ใช่อยู่เป็น amd athlon64 3200+ ถ้าถอดออกมาขายราคาจะประมาณเท่าไร และจะมีคนเอาไหมคะ แล้วถ้าจะเปลี่ยนให้เล่นเกมได้ดีขึ้นมาอีกหน่อยในราคาที่ไม่สูงมากจะต้องเปลี่ยนเป็นอะไร

ขอรบกวนอีกคําถามแฮะๆ ขอบคุณมากคะ

รูปกล่องmotherboard กับการ์ดจอคะ กลัวจะไม่ทราบ

GTX 295 ก็ใส่ได้ครับ ถ้าจะใส่สำหรับรุ่นนี้ครับ

Comment

ถ้าจะขายในบอร์ดนี้น่ะหรอครับ cpu กับการ์จอ ราคาคงอยุ่ที่ราวๆ อย่างละ 700-900 ราคาขึ้นหรือลง อยู่ที่สภาพของและระยะประกันที่เหลือด้วยน่ะครับ ลองไปดูบอร์ด IT MARKET แล้วลองเทียบราคาที่คนอื่นขายดูก่อนก้อได้ครับ

ส่วนเรื่องที่ว่าเล่นเกมส์แล้วภาพไม่ละเอียดนั้น ต้องถามว่าหลานเล่นเกมส์อะไร แนวไหนครับ ถึงจะบอกได้ว่าน่าจะใช้การ์จอรุ่นไหนดี

Comment

หา Spark 9500GT มาใส่ ก็เล่นได้อีก น่าจะไม่ต้องอัพเกรดอะไรมากครับ

ส่วน CPU ไม่ต้องเปลี่ยนครับ

เพิ่มแรมให้เป็น 2-3GB ก็โอเคแล้วครับ

Comment

(asua en8400gs) มือ2จะขายได้เท่าไรหลอคะ 700

cpu 750

ซื้อ ATI 4670 ddr4 2590
          CPU athlonx2 5200+ 2000
          ram ในเครื่องต้องมีสัก 2 GB

Comment

Originally posted by LR54 View Post
            หา Spark 9500GT มาใส่ ก็เล่นได้อีก น่าจะไม่ต้องอัพเกรดอะไรมากครับ

ส่วน CPU ไม่ต้องเปลี่ยนครับ

เพิ่มแรมให้เป็น 2-3GB ก็โอเคแล้วครับ
            Originally posted by namza View Post
            (asua en8400gs) มือ2จะขายได้เท่าไรหลอคะ 700

cpu 750

ซื้อ ATI 4670 ddr4 2590
            CPU athlonx2 5200+ 2000
            ram ในเครื่องต้องมีสัก 2 GB
            Originally posted by meverric View Post
            ถ้าจะขายในบอร์ดนี้น่ะหรอครับ cpu กับการ์จอ ราคาคงอยุ่ที่ราวๆ อย่างละ 700-900 ราคาขึ้นหรือลง อยู่ที่สภาพของและระยะประกันที่เหลือด้วยน่ะครับ ลองไปดูบอร์ด IT MARKET แล้วลองเทียบราคาที่คนอื่นขายดูก่อนก้อได้ครับ

ส่วนเรื่องที่ว่าเล่นเกมส์แล้วภาพไม่ละเอียดนั้น ต้องถามว่าหลานเล่นเกมส์อะไร แนวไหนครับ ถึงจะบอกได้ว่าน่าจะใช้การ์จอรุ่นไหนดี
            Originally posted by wikorn View Post
            GTX 295 ก็ใส่ได้ครับ ถ้าจะใส่สำหรับรุ่นนี้ครับ

ขอบคุณทุกคนค่าาาาา ส่วนเรื่องซื้อมาแล้วจะใส่ยังไงเดวจะลองหาอ่านเอาในนี้ดู ขอบคุณอีกครั้งคะ

ปล. บอร์ดนี้น่าอยู่จริงๆ

Comment

Working...
            X