Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดหัวกับ Asrock A780GM-LE/128M

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดหัวกับ Asrock A780GM-LE/128M

ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไหมครับ เวลาเปิดหัวกว่าจะติดต้อง reset หลายรอบเลยกว่าหัวจะงอก งอกแล้ว restart หรือ shutdown เปิดใหม่ หัวหดอีก จอดำมั่ง *-*

bios v. 1.1 ครับ

รบกวนเซียนๆบอร์ดตัวนี้หน่อยครับ

ps เปิดหัวกับ Phenom II x3 720BE ครับผม

จริงๆ แล้วบอร์ดนี้แค่เปิดได้นะครับ ไม่ว่าจะเป็น สมพร 140 หรือตัวอื่น

เพราะมันไม่จำค่าในไบออส ถ้ายังไงลองเปลี่ยนเป็น Gigabyte หรือตัวอื่นครับ

เด๋วรอท่านต่อไปครับ

มาตอบอีกเยอะ....อิอิ

Comment

เปลี่ยนสถานเดียวครับ
      ลอง 785/128 รุ่นพี่ดีกว่าครับ ACC ได้รับการปรับปรุงมาแล้ว

Comment

Originally posted by keng0221 View Post
        เปลี่ยนสถานเดียวครับ
        ลอง 785/128 รุ่นพี่ดีกว่าครับ ACC ได้รับการปรับปรุงมาแล้ว
        ถ้าเปลี่ยนเป็นตัวนี้ ปัญหาดังกล่าวหายไหมครับ กลัว มันเป็นอีกหนะสิครับ *-*

Comment

Originally posted by ZaBeY View Post
          ถ้าเปลี่ยนเป็นตัวนี้ ปัญหาดังกล่าวหายไหมครับ กลัว มันเป็นอีกหนะสิครับ *-*
          ด๋วันนี้ผมเทสให้ครับ
          จะได้ไม่เสียเที่ยว
          ได้ผลยังไงผมจะมาแจ้งให้ทราบครับ
          ปล.เก็บซีพียูไว้ครับถ้าเปิดได้ ตัวนี้กินไฟน้อย คล็อคดีครับ

Comment

ผมเคยใช้ตัวนี้ครับ เปิด x2 550 อาการเดียวกับท่านเลย run super PI 1M ไม่ผ่าน restart เองตลอด
            พอเปลี่ยนเป็น ASUS M4A785D M PRO --> x4 B50 มาแบบนิ่งมากๆ

Comment

Originally posted by keng0221 View Post
              ได้ผลยังไงผมจะมาแจ้งให้ทราบครับ
              ปล.เก็บซีพียูไว้ครับถ้าเปิดได้ ตัวนี้กินไฟน้อย คล็อคดีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับท่าน อิอิ

Comment

550BE,SempronLE140 เปิดกับ A780GM-LE/128 Restart บ่อยไม่นิ่งเลย รู้สึกว่าไฟแกว่งมาก พอเปลี่ยนมาเป็น M4A785TD-M EVO แจ่มเลยแต่ bios งงๆ set ยากกว่า Gig ไปหน่อย

Comment

ขอบคุณล่วงหน้าครับ อยากรู้เหมือนกัน

Comment

Originally posted by ZaBeY View Post
                    ขอบคุณล่วงหน้าครับท่าน อิอิ
                    ถ้าเป็นรุ่น A785GM-LE/128 รุ่นนี้ใช้ได้ครับ ปิดเปิดๆ ไบออสยังเหมือนเดิม
                    แถมถอดปลั๊กลองแล้วก็เป็น 440 เหมือนเดิมครับ
                    ถ้าจะให้เปิดแล้วหัวเปิดตลอดคงต้องเปลี่ยนบอร์ดครับอันนี้ทางเลือกเดียว
                    จะเป็นรุ่นไหนก็แล้วแต่ความเหมาะสมของคุณ
                    ถ้ามีงบก็เล่นรุ่นใหญ่พวก Asus หรือ Gigabyte จะดูมั่นคงหน่อย
                    แต่ว่าเปิดนิ่งไม่นิ่งผมว่าอยู่ที่ตัวซีพียูเป็นหลักมากกว่าจากที่เคยใช้มาครับ

Comment

ถ้าเป็นรุ่น A785GM-LE/128 รุ่นนี้ใช้ได้ครับ ปิดเปิดๆ ไบออสยังเหมือนเดิม
                      แถมถอดปลั๊กลองแล้วก็เป็น 440 เหมือนเดิมครับ
                      ถ้าจะให้เปิดแล้วหัวเปิดตลอดคงต้องเปลี่ยนบอร์ดครับอันนี้ทางเลือกเดียว
                      จะเป็นรุ่นไหนก็แล้วแต่ความเหมาะสมของคุณ
                      ถ้ามีงบก็เล่นรุ่นใหญ่พวก Asus หรือ Gigabyte จะดูมั่นคงหน่อย
                      แต่ว่าเปิดนิ่งไม่นิ่งผมว่าอยู่ที่ตัวซีพียูเป็นหลักมากกว่าจากที่เคยใช้มาครับ
                      ขอบคุนมากๆครับ สงสัยต้องไปพึ่งใบบุญ gig 770

Comment

ขอบคุนมากๆครับ สงสัยต้องไปพึ่งใบบุญ gig 770
                        Gig MA785G-US2H ก็ได้ครับผม ดูราคาล่ะกััน

770 ต้อง REV.2 น้าาาา

Comment

ผมเปิด 140 ก้เป็น นะ แต่ไมรีแค่ไม่จำว่าเปิดมาแล้ว เปิดคอมอีกที กลายเป็น 140 เหมือนเดิม งง ออิ

ต้อง รีหรือเข้ามาปรับเอา รอ เค้าแก้ แล้วกัน อิอิ 785 เห็นว่าไม่มีแต่หาไม่ได้ในเชียงรายเลย อิอิ

Comment

เมื่อก่อนเคยใช้อยู่ครับตอนนี้ใช้ตัวนี้ดีกว่าครับนิ่งดีคุ้มครับต่อเรด0ด้วย Asrock A785GM-LE/128M

Comment

จัด เรด 5 เลย ออิ ร่วงทีก้ 5 ตัว รวด อิอิ

Comment

Working...
                              X