Announcement

Collapse
No announcement yet.

mainboard ECS 2 รุ่นนี้ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mainboard ECS 2 รุ่นนี้ดีไหมครับ

ECS GeForce6100SM-M
    ECS C51PVGM-M

รบกวนถามผู้รู้ช่วยบอกทีนะครับว่า 2 รุ่นนี้ดีไหม การใช้งานเสถียรดีรึเปล่า
    และมันต่างกันตรงไหน บ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้า

[สู้Asrock ALiveNF6G - VSTA ได้ป่าว]

ECS กับ Asrock ก็พอกันครับ เป็นบอร์ดมาตรฐานเน้น ไช้งานคุ้มต่าไม่เน้นปรับแต่งครับ บอร์ดราคาประหยัดพวกนี้ ประสิธิภาพไม่ต่างกันครับ

Comment

ECS ยังสู้ASROCKไม่ได้นะคับ ผมเคยใช้ECSรุ่นที่อยู่กับAMD XP พร้อมเพื่อนอีก2คนทั้งหมด3บอร์ด ตอนแรกที่ใช้งานดีมาก พอผ่านไป1ปี พังพร้อมกัน3บอร์ดโดนเวลาใกล้กันอีก โดนที่คอมนั้น
      ใช้งานแค่เล่นเกมส์ปกติ ดีหนัง ฟังเพลง

Comment

Asrock ALiveNF6G - VSTA คับ ECS C51PVGM-M
        การ์ดจอแรงกว่า

Comment

อีกเสียงครับ ตามที่เคยใช้ ECS s.462 แค่เล่นเกมธรรมดา ไม่ถึงปีก็พังแล้ว
          ส่วน Asrock ใช้มาจะ 3 ปีแล้วยังไม่มีปัญหาเลยแค่ Clock ไม่ได้มากเท่านั้นเอง
          สุดแต่เจ้าของกระทู้จะตัดสิ้นใจแล้วครับ

Comment

Originally posted by eat_ctv View Post
            อีกเสียงครับ ตามที่เคยใช้ ECS s.462 แค่เล่นเกมธรรมดา ไม่ถึงปีก็พังแล้ว
            ส่วน Asrock ใช้มาจะ 3 ปีแล้วยังไม่มีปัญหาเลยแค่ Clock ไม่ได้มากเท่านั้นเอง
            สุดแต่เจ้าของกระทู้จะตัดสิ้นใจแล้วครับ
            เห็นด้วยครับ ถ้าบอร์ดในระดับล่าง ผมไม่ค่อยแนะนำ ECS นะครับ
            ผมว่าตัวเลือก Asrock เป็นตัวเลือกที่ดีกว่า ECS นะครับ (ถึงผมจะม่ชอบAsrockก็เถอะ)

Comment

ทำไมของผม ECS ไม่ยักจะพังหว่า แปลกจริง ใช้เป็นตัวเปิดบิต 24h ตลอดซะด้วยสิ่
              อ่อ ถ้าเกิดพังก็เคลมได้ไม่มีปัญหาคับ W/T 3 ปีเหมือนกัน

Comment

Originally posted by amppeter View Post
                ทำไมของผม ECS ไม่ยักจะพังหว่า แปลกจริง ใช้เป็นตัวเปิดบิต 24h ตลอดซะด้วยสิ่
                อ่อ ถ้าเกิดพังก็เคลมได้ไม่มีปัญหาคับ W/T 3 ปีเหมือนกัน
                โชคดีจังครับ ถ้ามันใช้ได้ดีไม่กวนใจ ก็ยินดีด้วยครับ
                ดังคำที่ว่า หนทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์บอร์ด อ่ะ มีมั้ยเนี่ย เอิ้กๆๆ

ไม่ใช่ว่า ECS ไม่ดีทั้งหมดนะครับ เพียงแต่ว่าถ้ามีตัวเลือกที่ดีกว่า ก็เลือกตัวนั้นซะ เอ๊ะ ยังไง งง อิๆๆๆ

Comment

Originally posted by UnNormalZ View Post
                  โชคดีจังครับ ถ้ามันใช้ได้ดีไม่กวนใจ ก็ยินดีด้วยครับ
                  ดังคำที่ว่า หนทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์บอร์ด อ่ะ มีมั้ยเนี่ย เอิ้กๆๆ

ไม่ใช่ว่า ECS ไม่ดีทั้งหมดนะครับ เพียงแต่ว่าถ้ามีตัวเลือกที่ดีกว่า ก็เลือกตัวนั้นซะ เอ๊ะ ยังไง งง อิๆๆๆ
                  น่าจะเป็นที่ราคาถูกมั้งครับ เลยทำให้คนมองไม่ดี
                  เท่าที่ดูๆ มันก็พังเป็นทุกยี่ห้ออ่ะครับ Asus ก็เสียเป็นเหมือนกัน แต่อาจจะเป็นที่ความดังของยี่ห้อมากกว่าครับ

ก็อาจจะเป็นที่ความซวยของคนก็ได้ครับ ที่เจอของไม่ดี

ผมก็ใช้ ECS ครับ อีกเสียงนึง เป็นตลอด 24 ไม่พังครับ

หนับหนุน หนับหนุน ของถูกมีคุณภาพครับ แต่ต้องไม่ลืมเรื่องประกัน ประกันดีซะอย่าง อย่างอื่นก็เหมือนกันหมดอ่ะครับ ก็เลือก Option เอาเองว่าของความสามารถของบอร์ดแบบไหน

Comment

Originally posted by amppeter View Post

อันนี้ต้องถือว่าโชคดีคับ เพราะอย่างที่เล่าให้ฟัง ผมใช้กัน3เครื่องแถมซื้อคนละร้าน
                    ส่วนASUS ที่บอกว่าพัง อันนั้นไม่แปลกหรอกคับ แต่ถ้ามันพังแบบสมเหตุสมผล ก็เป็นเรื่องปกติ
                    แต่เวลาใกล้ๆๆกันทั้งที่ไม่ได้ทำงานอะไรหนักเลย นี้มันก็น่าคิดนะคับ เหอๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                      น่าจะเป็นที่ราคาถูกมั้งครับ เลยทำให้คนมองไม่ดี
                      เท่าที่ดูๆ มันก็พังเป็นทุกยี่ห้ออ่ะครับ Asus ก็เสียเป็นเหมือนกัน แต่อาจจะเป็นที่ความดังของยี่ห้อมากกว่าครับ

ก็อาจจะเป็นที่ความซวยของคนก็ได้ครับ ที่เจอของไม่ดี

ผมก็ใช้ ECS ครับ อีกเสียงนึง เป็นตลอด 24 ไม่พังครับ

หนับหนุน หนับหนุน ของถูกมีคุณภาพครับ แต่ต้องไม่ลืมเรื่องประกัน ประกันดีซะอย่าง อย่างอื่นก็เหมือนกันหมดอ่ะครับ ก็เลือก Option เอาเองว่าของความสามารถของบอร์ดแบบไหน

อันนนี้โดนส่วนตัวผมก็ใช้ASROCKอยู่นะคับ นั้นก็หมายถึงว่าผมก็ใช้ของถูกนะ แต่อาจจะแพงกว่าECSนิดหน่อย ผมว่าถ้าเพิ่มเงินอีกนิดหน่อยแล้วได้ดีกว่ามันก็คุ้มกว่านะ เหอๆๆๆๆ

Comment

ช่วงนี้ไม่ค่อยเห็น ECS หรือ Elitegroup สำหรับตลาดของผลิตภัณฑ์ Mainboard

Comment

Working...
                        X