Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phenom กับ Athlon แตกต่างกันยังไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Phenom กับ Athlon แตกต่างกันยังไงคับ

ตามนั้นอะคับ
    แบบ AMD มันทำให้ Phenom แรงกว่าตรงไหน
    ไรแบบนี้อะคับ

ของยังไม่ออกเลยนี่ครับ

Comment

เข้าใจว่า ในปีที่ Phenom ออก ไลการผลิต athlon จะไม่มีแล้วนะรับ ถ้าผมจำไม่ผิด

Comment

เข้าใจว่า ในปีที่ Phenom ออก ไลการผลิต athlon จะไม่มีแล้วนะรับ ถ้าผมจำไม่ผิด
        เย้ย...น้าแอท จะไปแล้วหรอเนี่ย ยังใช้อยู่เลย 3 เครื่อง

Comment

คือว่างี้คับ
          จากผลการทดสอบและบทความทั้งหลาย
          มีการระบุว่า Phenom ที่จะออกใหม่เนี้ยอะคับ
          แรงกว่าเดิม แถมจะมาเอาคืน C2D ซะด้วย หุๆ
          เลยอยากรู้คับว่ามันมีไรใหม่

Comment

ก้อกินไฟน้อยกว่าครับ AMD เขามาในคอนเซป กินพลังงานน้อยครับ

Comment

แล้วความแรงล่ะคับ

Comment

ยกเลิกระบบ FSB ที่ใช้ติดต่อกันระหว่าง core ซึ่งเป็นตัวที่เค้าบอกกันว่ามันทำให้เกิดปัญหาคอขวด และเพิ่ม L3 Cache เข้ามา บอกคร่าวๆเท่าที่จำได้จากการอ่านมาน้อ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=66780 อ่านที่นี่นะครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    จะเลิกผลิดแล้ว ยังหา 939 ตัวใหม่ยังไม่ได้เลย

Comment

Working...
                    X