Announcement

Collapse
No announcement yet.

PentiumD 935 3.20GHz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PentiumD 935 3.20GHz

PentiumD 935 3.20GHz

Mainboard AsrockConroe 1333 D667 R.20
    Ram DDRII 667 KingSton 512X2
    VGA Forsa GF8500GT 256mb 128bit
    กล่าวคือ มันวิ่งอยู่ที่ 3.19GHz ตลอด

พอมาวันนี้เปลี่ยนของใหม่
    Mainboard Asus P5KPL-AM
    Ram DDRII 800 A-DATA 2Gb Single
    VGA ใช้ออนบอร์ด ( กำลังสั่ง Asus 8800GT 1G )
    อ้อใช้ PSU Icute Titanium 650W แบบธรรมดาถอดสายมิได้
    กล่าวคือ มันวิ่งอยู่ที่ 3.23GHz ตลอดผมคล็อกไม่เป็นนะ C1E เปิดกะแล้วปิดกะแล้ว

ที่ถามไม่ใช่ไรผมเปิดเครื่อง 7 วันปิดเครื่อง 2 ชม. ไมได้เป็น Server แต่แค่โหลดหนังโหลด Bit ที่จะถามคือว่ามัน รวนรึเปล่า หรือ บอร์ดจ่ายไฟเกินรึเปล่าอยากให้มันวิ่งที่ 3.20 พอ หรือ ปล่อยมันวิ่งไป 3.23 มันก็ไมได้ทำให้ CPU ร้อนขึ้นสักเท่าไหร่

อีกอย่าง 1 ผมกำลังสั่ง กำลังสั่ง Asus 8800GT 1G ของน่าจะมาถึงวันพุธ ถ้าผมเปิดตลอด
    แบบเซทเดิมจะมีปัญหารึเปล่า เพราะของเดิมมันก็เนียนไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย พอดีเปียแชร์ ได้อยากลองของแรงเห็นเขาว่า ระดับ ล่าง เงินน้อยอะ

ไม่ต้องคิดมากครับ 3.23 เกินไปติ๊ดเดียว จิ๊บๆ พวกผมอัดมันเกินไปตั้ง 70-80% ยังสบายดีอยู่ อิๆ

Comment

55555555555+ ก็ว่างั้น เนอะ ความกังวลของคน ธรรมดา มะใช่คน โอเวอร์ ( clock )

Comment

สั่ง 8800GT น่าจะเปลี่ยน CPU ด้วยนะ

ตัวนี้ท่าทางจะดันไม่ไปนะ

Comment

แง๊ว ต้องเปลี่ยน CPU อีกหรออีก หรอ อันเก่า ผมใช้ fora 8500GT 256Mb 128 bit

การ์ดใหม่ น่าจะเห็นความแตกต่างมากรึเปล่า แค่เอาเล่น Cabal หงะ

Comment

Originally posted by dodocoreduo View Post
            แง๊ว ต้องเปลี่ยน CPU อีกหรออีก หรอ อันเก่า ผมใช้ fora 8500GT 256Mb 128 bit

การ์ดใหม่ น่าจะเห็นความแตกต่างมากรึเปล่า แค่เอาเล่น Cabal หงะ

แรงกว่าการ์ดเก่าแน่นอนครับ แต่ Pentium D อาจจะดึงพลังของการ์ดจอออกมาได้ไม่หมดครับ(ใช้งานไม่คุ้ม)

Comment

อ่อ ผมมอง Intel Core 2 Duo E6550 กะ E7200 ความแรงช่วยเปรียบหน่อย ราคา E7200 รู้สึกจะแพงกว่า

เห็น HWH ขาย E6550 3390 บาท E7200 4250 บาท ต่างกันเกือย พัน บาท

งบน้อย ช่วยตัดสินใจหน่อยคับ

E6550 65nm แต่มีชดคำสั่ง Intel VT L2 4Mb
              E7200 45nm ไม่มีชดคำสั่ง Intel VT L2 3Mb แตเขาว่าเย็นกว่า( มากเลยรึเปล่า )

เรื่องชด คำสั่ง Intel VT ผมก็ไม่รู้ว่ามันคือไร เห็นอ่าน สเปค ใน E7200 มันไม่มี

ปกติผมใช้ Pentium D เปิด 7 วันไม่มีปัญหาอะไรเลยตั้งแต่ใช้มา ใช้เดิมๆไม่ Clock สรุปคือในผมควรใช้ CPU ตัวไหนมากกว่ากัน ส่วนมากก็มี decode ไฟร์หนังบ้าง เขียนแผ่น ทำ Photoshop
              Last edited by dodocoreduo; 13 Dec 2008, 15:03:36.

Comment

ตัวเดิมยังแรงอยู่ครับ เดี๋ยวรอสักพัก ให้ ไอ7 ไอ5 ออกมาหมดก่อน ราคา คอร์2 จะฮวบๆ

ผมเคยลาก PD925 ไปที่ 4.00 Ghz สบายๆ นะครับ 3.23 คงไม่เป็นไร

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
                  ตัวเดิมยังแรงอยู่ครับ เดี๋ยวรอสักพัก ให้ ไอ7 ไอ5 ออกมาหมดก่อน ราคา คอร์2 จะฮวบๆ

ผมเคยลาก PD925 ไปที่ 4.00 Ghz สบายๆ นะครับ 3.23 คงไม่เป็นไร

นี่แหละที่ผมยัง คงใช้เจ้า PD อยู่ เพราะตัวเดิมผม ใช้แค่ forsa ตัวใหม่ ASUS น่าจะเห็นความแตกต่าง

Comment

ต่างอยู่แต่จะใช้ไม่คุ้ม
                    มันแรงได้ 50
                    แต่ cpu ขับมันออกมาได้ 20 ไรแบบนี้

Comment

ตอนแรกนึกว่าเอามาโหลดบิตอย่างเดียว คิดว่าจะใช้ของแรงไปทำไม แต่ใช้พวกตกแต่งภาพก้อต้องดูดีๆนะ

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
                        ตอนแรกนึกว่าเอามาโหลดบิตอย่างเดียว คิดว่าจะใช้ของแรงไปทำไม แต่ใช้พวกตกแต่งภาพก้อต้องดูดีๆนะ

ก่อนหน้านี้ก็พอ ใจ กะของเดิมอยู่ อ่าคับ พอดีพอมีเงิน มาบ้างเลยเปลี่ยนเล็กๆ น้อย ถ้าจะโหมหนัก ก็กลัวมันลงเหวเพราะ i5 i 7 กะลัง ลอยลงๆ อยู่ ราคา กลางๆ ปีหน้าพอจะ สัมผัสได้รึเปล่า ผมเลยเน้น ที่ VGA กะ PSU ไว้ก่อน เพราะน่าจะเปลี่ยนไปใส่ได้

Comment

Working...
                        X