Announcement

Collapse
No announcement yet.

excel ไม่แสดงเลข 0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• excel ไม่แสดงเลข 0

จะทำตารางข้อมูลน่ะครับ มีช่องนึงซึ่งต้องกรอกเลขประจำตัว ซึ่งมันมี 0 ข้างหน้า แต่เวลาพิมพ์เสร็จมันไม่แสดงเลข 0 ต้องทำยังไงครับ

กด ' ข้างหน้าตัวเลขเช่น '001 enter

Comment

ตอนนี้ก็ทำยังงั้นอยู่ครับ แต่ว่าถ้าต้องปริ้นเอาท์ให้ผู้ใหญ่ดู มันก็คงต้องเอาเครื่องหมายอันนั้นออก

Comment

right click on cell/column/row > format cell > in category select text

ประมาณนี้ ที่รู้เพราะว่าเจอปัญหานี้เหมือนกันตอนเขียนโปรแกรมอะครับ

Comment

Originally posted by adsl1024 View Post
          right click on cell/column/row > format cell >tab number> in category select text(ข้อความ)

ประมาณนี้ ที่รู้เพราะว่าเจอปัญหานี้เหมือนกันตอนเขียนโปรแกรมอะครับ
          ตามนี้แหละครับ อยากให้ช่องไหนพิมพ์ 0ข้างหน้าได้ก็เปลี่ยนให้มันเป็น text

Comment

ทำได้แล้ว ขอบพระคุณทุกท่านมากครับบบบ

Comment

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ขอถามอีกซักคำถามครับ ถ้าจะทำให้แต่ละคอลัมสามารถเรียงข้อมูลได้ ต้องตั้งยังไงครับ คือยังงี้ครับ ตารางนี้มันก็มีหลายคอลัม ชื่อ เลขที่ จังหวัด คะแนน บางทีเขาก็จะขอดูตารางที่เรียงคะุแนน เรียงตามชื่อ อะไรทำนองเนี่ยครับ ต้องทำยังไงครับ

ผมเคยเห็นบางคนทำให้มีปุ่มเล็กๆบนหัวคอลัม อันนั้นคือสำหรับเรียงข้อมูลใช่ไหมครับ

Comment

data - > filter -> autofilter ครับ

Comment

Working...
                X