Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัดไฟแรมแค่ไหนถึงจะเจ๊ง....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หาพวกไหม้แล้วเครมได้ซิ จะได้ไม่หวั่น lolz

Comment

Originally posted by bitzbas View Post
      หาพวกไหม้แล้วเครมได้ซิ จะได้ไม่หวั่น lolz
      แรมไหม้ไม่กลัวแต่ slot แรมนี่ดิครับ เจี๋ยว

3.2-3.3 ก็ยังบ่ตายครับ แช่ กินใหม่ได้

Comment

Originally posted by _d View Post
        3.5V คงแต๊บละ
        แต่คงมีแต่บอร์ดเทพหล่ะมั๊งครับ ที่จ่ายไฟได้ขนาดนั้นอ่ะครับผม

Comment

ไหง ASROCK ALIVE NF6P ผมสุดๆแค่ 1.32 เองง่ะ

Comment

อัดไฟไปเรื่อยๆเลยครับ จนกว่าคอมจะดับไปเองแล้วมีเสียง ติ๊ดๆๆ ติ๊ดดๆ....ตอนเปิดมาใหม่ ถ้ายังไม่ดับแล้วดังแบบนี้ก็อัดต่อไปเลยครับมันยังไม่เจ๊งหรอก อ่ะล้อเล่นน่าขำๆครับ

Comment

Originally posted by Chodose View Post
              3.2-3.3 ก็ยังบ่ตายครับ แช่ กินใหม่ได้
              สูตรใครวะเนี่ย

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                สูตรใครวะเนี่ย
                ลอกเห็นๆ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                  เคยเจอ อิๆ
                  เคยเป็นเหมือนกันครับ มึนไปพักใหญ่ ซื้อมาได้2อาทิตย์เอง 55+

Comment

Originally posted by OTARO View Post
                    แรมมันพูดยาก ต่อให้ซิบเหมือนกันก็ใช้ว่าดีเหมือนกัน D9 ก็แต็บได้
                    เจ้าของกระทู้ครับ ชอบแรมตัวไหนว่ามาเลยเดียวก็มีคนขุดเองครับ
                    อัดไฟแรมมากก็ใช้ว่าจะแต็บครับ แต่ถ้าอัดไฟมากๆ +ลากโหดๆ+ทดแรม อันนี้ น่าคิด
                    ตอนนี้ใช้ G_SKiLL F2-8500CL5D-2GBHK อยู่คับ เห็นตัวนี้ไฟมันมาโหดพอสมควร 2.3-2.4 ก็เลยถามๆไว้เดี๋ยวจะเน่าไปซะก่อน ซื้อเมืองไทยไปใช้เมืองนอก เครมลำบาก....
                    ตอนนี้ใช้งานทุกวันที่ไฟ 2.46 ไม่รู้มากไปมั้ย....

Comment

เคยอัดไปไฟ 2.5 เทส Orthos กะเล่นๆแค่ 1ชม. แต่เมาหลับยันเช้า ก้อยังปกติดีอยู่คับ
                      แต่ผมพวกปอดแหกใช้งาน 1.9 เอง

Comment

Originally posted by MUZASHI View Post
                        ตอนนี้ใช้ G_SKiLL F2-8500CL5D-2GBHK อยู่คับ เห็นตัวนี้ไฟมันมาโหดพอสมควร 2.3-2.4 ก็เลยถามๆไว้เดี๋ยวจะเน่าไปซะก่อน ซื้อเมืองไทยไปใช้เมืองนอก เครมลำบาก....
                        ตอนนี้ใช้งานทุกวันที่ไฟ 2.46 ไม่รู้มากไปมั้ย....
                        HK ไม่ต้องกลัวครับดีกว่า PK PQ อยู่พอสมควร แต่ว่าตอนนี้ลากไปเท่าไรแล้วละ สวนตัวไม่จ่ายไฟแรมมากครับ ไม่ใช้กลัวเต็บ ถ้าได้ความเร็ว CPU ตามที่ต้องการแล้วก็จะลดไฟแรมลงมาจน
                        เทสไม่ผ่านแล้ว กลับไปใช้ค่าที่ต่ำที่สุดที่เทสผ่าน

Comment

Originally posted by OTARO View Post
                          HK ไม่ต้องกลัวครับดีกว่า PK PQ อยู่พอสมควร แต่ว่าตอนนี้ลากไปเท่าไรแล้วละ สวนตัวไม่จ่ายไฟแรมมากครับ ไม่ใช้กลัวเต็บ ถ้าได้ความเร็ว CPU ตามที่ต้องการแล้วก็จะลดไฟแรมลงมาจน
                          เทสไม่ผ่านแล้ว กลับไปใช้ค่าที่ต่ำที่สุดที่เทสผ่าน
                          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=428831
                          ตามนี้เลยครับ ช่วยแนะนำเพิ่มเติมด้วยจะดีมากเลย...ตอนนี้ปรับออโต้ทั้งหมด 5-5-5-15
                          ไม่รู้จะทำไงต่้อ...ปัญหาที่เกิดก็ในกระทู้เลยคร้าบบบบบ

Comment

ผมใจไม่ถึงครับ 1.8 ก็พอ

กริ๊ก

Comment

Working...
                            X