Announcement

Collapse
No announcement yet.

M2N-E เสียงไม่ดังอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M2N-E เสียงไม่ดังอ่ะครับ

อาการก็คือ เสียงมันไม่ดังสักแอะ ลงไดร้เว่อไม่ได้ ครับ ปรกติเครื่องอื่นๆ ใส่แผ่นไดร้เว่อเมนบอด มันจะมี Autorun ขึ้นมา แล้วมีให้เลือกว่าจะลงไดร้เว่ออะไรใช่ป่ะคับ อันนี้ก็เหมือนกัน แต่ ไม่มี Sound อ่ะครับ เอาแผ่นเดียวกันไปลองอีกเครื่อง มันมีให้ลง Sound อ่ะครับ เปนที่บอดพัังหรือป่าว

มันเป็นเมนบอร์ดครับไม่ใช่ลำโพง เสียงจึงไม่ดัง

แว๊บบบบบบบบบบบบบบบ

Comment

เป็นที่ตัววินโดวส์ที่ลงรึปาว ครับ
      ประมาณวินโดวส์ไม่ค่อยถูกกันกับซาวออนบอร์ด นะ

Comment

วินโดว์ แผ่นเดียวกันกับที่ลง m2n-e อีกเครื่อง ที่บอกเลยอ่ะครับ สเปก คล้ายๆกัน ครับ

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
          มันเป็นเมนบอร์ดครับไม่ใช่ลำโพง เสียงจึงไม่ดัง

Comment

เง้ออ งานนี้ NO กูรู หรอครับเนี่ย สงสัยต้องเครมบอด

Comment

แล้วถ้า download file จาก ASUS เอง มาลอง install ละครับ โดยไม่ต้องใช้ไฟล์จากแผ่น ถ้าสนใจลองเข้าไปดูตามนี้ครับ
              SoundMAX ADI1988 http://support.asus.com/download/dow...us&model=M2N-E

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
                อาการก็คือ เสียงมันไม่ดังสักแอะ ลงไดร้เว่อไม่ได้ ครับ ปรกติเครื่องอื่นๆ ใส่แผ่นไดร้เว่อเมนบอด มันจะมี Autorun ขึ้นมา แล้วมีให้เลือกว่าจะลงไดร้เว่ออะไรใช่ป่ะคับ อันนี้ก็เหมือนกัน แต่ ไม่มี Sound อ่ะครับ เอาแผ่นเดียวกันไปลองอีกเครื่อง มันมีให้ลง Sound อ่ะครับ เปนที่บอดพัังหรือป่าว

เหมือน Sound on Board โดนปิดการทำงานอยู่ครับ ลองเข้า Bios ไปเปิดการทำงานของ Sound ก่อน
                แล้วแผ่น Driver จะมองเห็น Sound ให้ Install ได้

Comment

น่าจะเป็นไปตามนั้น
                  ได้ผลยังไงก็มาบอกด้วย

Comment

เบ้นได้ผลยังไงบอกเค้าด้วยเน๊อ

ถ้าเซตในBiosไม่หาย สงสัยออนบอดร์มีปัญหารึป่าว คิดว่าน่าจะใช่แล้วนะ

Comment

เอ่อระวังเส้นผมบังภูเขานะครับมันอาจจะเป็นที่ลำโพงหรือสายก็ได้ไล่เช็คไปเรื่อยครับ
                      1.ดูใน bios ว่าเปิดรึยัง
                      2.ดู drive ใน device manager ว่าขึ้นไหม
                      3.ดูหัวข้อ sound+option ว่าเปิดเสียงรึยัง(ลากไปให้สุด)
                      4.ดูสายลำโพง+ตัวลำโพง

Comment

Originally posted by duen07 View Post
                        แล้วถ้า download file จาก ASUS เอง มาลอง install ละครับ โดยไม่ต้องใช้ไฟล์จากแผ่น ถ้าสนใจลองเข้าไปดูตามนี้ครับ
                        SoundMAX ADI1988 http://support.asus.com/download/dow...us&model=M2N-E
                        ขอบคุณครับท่าน

Originally posted by underground View Post
                        เหมือน Sound on Board โดนปิดการทำงานอยู่ครับ ลองเข้า Bios ไปเปิดการทำงานของ Sound ก่อน
                        แล้วแผ่น Driver จะมองเห็น Sound ให้ Install ได้
                        ขอบคุณครับเด่วจะลองทำดู

Originally posted by Yoshimitsu View Post
                        น่าจะเป็นไปตามนั้น
                        ได้ผลยังไงก็มาบอกด้วย
                        ครับพี่

Originally posted by KorosukE View Post
                        เบ้นได้ผลยังไงบอกเค้าด้วยเน๊อ

ถ้าเซตในBiosไม่หาย สงสัยออนบอดร์มีปัญหารึป่าว คิดว่าน่าจะใช่แล้วนะ
                        เคๆ

Originally posted by LigerZero View Post
                        เอ่อระวังเส้นผมบังภูเขานะครับมันอาจจะเป็นที่ลำโพงหรือสายก็ได้ไล่เช็คไปเรื่อยครับ
                        1.ดูใน bios ว่าเปิดรึยัง
                        2.ดู drive ใน device manager ว่าขึ้นไหม
                        3.ดูหัวข้อ sound+option ว่าเปิดเสียงรึยัง(ลากไปให้สุด)
                        4.ดูสายลำโพง+ตัวลำโพง
                        ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post

มาคอนเฟิมครับ

Comment

Working...
                          X