Announcement

Collapse
No announcement yet.

^_^ ผมเพิ่งเปลี่ยนเน็ตจาก 1M เป็น 2M พี่ๆว่าคุ้มไหมครับ ^_^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ^_^ ผมเพิ่งเปลี่ยนเน็ตจาก 1M เป็น 2M พี่ๆว่าคุ้มไหมครับ ^_^

^_^ ผมเพิ่งเปลี่ยนเน็ตจาก 1M เป็น 2M พี่ๆว่าคุ้มไหมครับ ^_^
    -เน็ตของผมเป็นของ True นะครับ แต่ก่อนใช้ 1M
    -ตอนนี้เป็นเป็น 2M พี่ๆว่ามันจะคุ้มกับเงินที่จ่ายไปไหมอ่าครับ
    -แล้วพี่ๆที่เคยเปลี่ยนจาก 1M มาเป็น 2M มันต่างกันมากไหมครับ
    ปล.ผมชอบโหลด บิท มากๆ จะคุ้มไหม

ถ้าบิทก้อคุ้ม แต่ถ้าจ่ายตังเองไม่คุ้ม ให้พ่อแม่จ่ายคุ้ม 555+ ล้อเล่น

Comment

ชอบโหลด บิท ทำไมไม่ใช้ colo ไปเลยล่ะคับ

Comment

Originally posted by darkstellar View Post
        ถ้าบิทก้อคุ้ม แต่ถ้าจ่ายตังเองไม่คุ้ม ให้พ่อแม่จ่ายคุ้ม 555+ ล้อเล่น
        จ่ายตังเองครับ ๕๕๕

พี่แล้วถ้า จาก 1M แล้วเป็น 2M เนี่ยมันจะเห็นผลทันตาเลยไหมครับ

จากแค่ก่อนที่ผมโหลดบิทวิ่ง 100K แล้วมันจะเพิ่มแบบทันตาเห็นเลยไหมครับ

รบกวนหน่อยครับ

Comment

Originally posted by SantaCruz View Post
          ชอบโหลด บิท ทำไมไม่ใช้ colo ไปเลยล่ะคับ

สนใจอยู่ครับ แต่ ผมไม่รูเรื่อง Colo อะไรเลย มันคือไร ยังไม่รู้เลยอ่า รู้แต่ว่าถ้าผมไปโหลดคนที่ เป็น Colo มันจะไวดี อ่า

ปล.อยากรูเรื่อง Colo มั่งเหมือนกันครับ

Comment

โหลดยังไงก็ได้ครับ แต่เวลาปล่อยกลับนี้เซงสุด ๆ มันน่าจะทำความเร็วมาเท่ากันเนาะ upload กับ download เนี้ย

Comment

Originally posted by Kengjeed View Post
              สนใจอยู่ครับ แต่ ผมไม่รูเรื่อง Colo อะไรเลย มันคือไร ยังไม่รู้เลยอ่า รู้แต่ว่าถ้าผมไปโหลดคนที่ เป็น Colo มันจะไวดี อ่า

ปล.อยากรูเรื่อง Colo มั่งเหมือนกันครับ
              http://www.startcolo.com/ แนะนำอันนี้ อ่านหน้าแรก จะอธิบายบอกว่า colo คืออะไร ถึงพื้นที่จะไม่เยอะเท่าเจ้าอื่น แต่ Max Torrent เยอะดี เจ้าอื่นให้พื้นที่เยอะ แต่ Max Torrent น้อย ใช้พื้นที่ยังไม่เต็มก็ Max ซะแล้ว

แต่เจ้าอื่นก็มีนะ หาตามเวปบิทที่ท่านใช้ก็ได้

Comment

Originally posted by TaO_OaT View Post
                โหลดยังไงก็ได้ครับ แต่เวลาปล่อยกลับนี้เซงสุด ๆ มันน่าจะทำความเร็วมาเท่ากันเนาะ upload กับ download เนี้ย
                ใช่ ๆ
                Do ซะแรง Up ได้นิดเดียว
                Ratio ติดลบละยุ่งเลย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  ใช่ ๆ
                  Do ซะแรง Up ได้นิดเดียว
                  Ratio ติดลบละยุ่งเลย

Do คือ อะไรหรอครับ

งง ช่วยทีครับ

แล้วถ้า Ratio ติดลบมันจะส่งผลไรมั่งครับ

Comment

Originally posted by TaO_OaT View Post
                    http://www.startcolo.com/ แนะนำอันนี้ อ่านหน้าแรก จะอธิบายบอกว่า colo คืออะไร ถึงพื้นที่จะไม่เยอะเท่าเจ้าอื่น แต่ Max Torrent เยอะดี เจ้าอื่นให้พื้นที่เยอะ แต่ Max Torrent น้อย ใช้พื้นที่ยังไม่เต็มก็ Max ซะแล้ว

แต่เจ้าอื่นก็มีนะ หาตามเวปบิทที่ท่านใช้ก็ได้

ความรู้มากๆเลย ขอบคุณ ครับ

Comment

Originally posted by Kengjeed View Post
                      Do คือ อะไรหรอครับ

งง ช่วยทีครับ

แล้วถ้า Ratio ติดลบมันจะส่งผลไรมั่งครับ
                      Do ก็คือ Download ครับ

Ratio ติดลบ มันจะโหลดอะไรไม่ได้เลย

Comment

นั้นดิเนอะ TOT ผมนี่ก้อเนอะ อีตอนโหลดก็เต็มแม็กดีอยู่หรอก

อีตอนอัพกลับนี่ดิ จึ๊งเดียว นั่งปล่อยรากงอกกว่าเรโชจะกลับมา 1

Comment

1M เป็น 2M เห็นผลครับ ปกติ 1N จะดาวน์โหลดอยู่ที่ 100-120kB/s ถ้าเป็น 2M จะได้ 200-250kB/s
                          ถ้าเป็นเน็ต ADSL จะมีความเร็วอัพโหลดสูงสุดที่ 512K แต่โปรฯของ CAT จะมีโปรโมชั่น 2M/1M ด้วยครับ

Comment

ใช้ colo คุ้มกว่านะผมว่า

ได้ ratio ด้วย

Comment

ถ้าเอามาโหลดบิตโดยตรง ไม่คุ้ม ได้ค่าอัพน้อย ถ้าเอามา FTP ไฟล์จากโค คุ้มกว่า 1 M

2 M วันหนึ่งก็ FTP ได้ซัก 16 G ดูกันตาแฉะ

Comment

Working...
                              X