Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-Fi Xtreme Music (Refurbish) พังง่าย หรือ ปัญหาเยอะ จริงหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X-Fi Xtreme Music (Refurbish) พังง่าย หรือ ปัญหาเยอะ จริงหรือเปล่าครับ

X-Fi Xtreme Music ตัว Ref. (Refurbish) พังง่าย หรือ ปัญหาเยอะ จริงหรือเปล่าครับ

คือ พอดีกำลังจะซื้อ X-Fi Xtreme Music ตัวที่เป็น Ref. อยู่พอดีเลยครับ เเต่ดันมาได้ยินข่าวไม่

ค่อยดีเกี่ยวกับตัว Ref. ครับ

เลยอยากถามคนที่ใช้ X-Fi Music ตัวที่เป็น Ref. อยู่ว่ามัน พังง่าย ปัญหาเยอะ 9ล9 จริงหรือเปล่าครับ

เเล้วสมควรหาตัวที่เป็น Retail ดั้งเดิมของมันเลยดีกว่าตัวที่เป็น Ref. หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าราคาเท่ากัน ไม่มีเหตุผลที่ต้องซื้อ ref

ถ้าเลือก retail ได้จงเลือก retail

แต่พวกเอา ref มาขายแล้วบอกว่า ของใหม่ นี่มัน.....

Comment

แล้วตัวที่ไม่ใช่ ref. ตอนนี้ยังมีขายอยู่รึป่าวครับ

Comment

ref-ของเสียที่เอามาซ่อม ถ้าเคยเสียแล้วก็น่าจะเสียอีกนะ

Comment

ref-ของเสียที่เอามาซ่อม ถ้าเคยเสียแล้วก็น่าจะเสียอีกนะ
          อย่าพูดอย่างงั้นสิครับ Notebook ผมส่งซ่อมก็ได้ Repair Board กลับมา ฟังแล้วใจเสีย

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
            อย่าพูดอย่างงั้นสิครับ Notebook ผมส่งซ่อมก็ได้ Repair Board กลับมา ฟังแล้วใจเสีย

เหอๆ โทดทีครับ ของที่ซ่อม ก็มีเยอะไป แต่เคลมชัวร์สุด

Comment

Mainboard ที่ส่งเคลม ไปได้อีกตัวมา แถมสภาพภายนอกแย่กว่าอีก (ขอล็อคheatsink งอ เหมือนโดนความร้อน แถมsink chip มีรอยโดนขีดข่วน แถมงอนิดๆ)
              แต่ ถึงตอนนี้จะ 2 ปีแล้วจากวันนั้น มันยังไม่เสีย

X-Fi Xtreme Music ตัว Ref. (Refurbish) ที่ได้มา ก็หวังว่า จะไม่พังง่ายๆ เช่นกัน

ปล. จากหัวข้อกระทู้ ผมไม่รู้ว่าจริงแค่ไหน รู้แต่เพียงว่า ถ้าโชคดี มันก็ไม่เสียอีกง่ายๆหรอก โชคร้ายก็ซวยไปก็แค่นั้น
              ประกันก็ไม่มีแล้ว
              (ของซ่อม ของเคลม ได้เก่า(กว่า)มา ก็ทำใจเถอะครับ)

Comment

ref ไม่ใช่ของซ่อมเสมอไป บ้างก็เป็นตัวโชว์ ไม่ได้ขาย ถูกส่งคืน

creative จะไม่เอากลับมาขายเป้น retail กล่องสีๆ

แต่จะลอก serial เปลี่ยนเป็น R นำหน้า แล้วใส่กล่องสีน้ำตายขายราคาถูกสัดๆ

บ้างก็เป็นของซ่อม ของเครม สารพัด ดูยาก เลี่ยงได้เลี่ยง

Comment

Originally posted by FDS View Post
                  แล้วตัวที่ไม่ใช่ ref. ตอนนี้ยังมีขายอยู่รึป่าวครับ
                  มือ 1 ก็ยังมีขายอยู่ทั่วไปครับ 3600 มั้งครับถ้าจำไม่ผิด

Comment

Originally posted by kiros View Post
                    มือ 1 ก็ยังมีขายอยู่ทั่วไปครับ 3600 มั้งครับถ้าจำไม่ผิด
                    ตัว ref ที่ขายในบอร์ด 3600

ส่วน retail hardwarehouse ในบอร์ด 3000-3300

เด็กน้อยยังตอบได้เลย จะเอาของแท้ราคาถูก หรือของซ่อมราคาแพง

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post

ส่วน retail hardwarehouse ในบอร์ด 3000-3300

เด็กน้อยยังตอบได้เลย จะเอาของแท้ราคาถูก หรือของซ่อมราคาแพง
                      นั่นสินะครับ หุหุ มือ1 ใหม่กิ๊กๆ มีประกันพร้อม ถูกกว่าอีกต่างหาก

Comment

Originally posted by Trex View Post
                        เหอๆ โทดทีครับ ของที่ซ่อม ก็มีเยอะไป แต่เคลมชัวร์สุด
                        เคลมส่วนใหญ่ก็ได้ Refurbish นั่นละครับเพราะมันเอาไว้วนของระหว่างรอซ่อมให้ลูกค้า

ยกเว้นคนที่ซื้อมาใหม่ใน 7-14วันแล้วเสียอาจจะได้ของแกะกล่องใหม่จากหน้าร้านเลย

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                          ถ้าราคาเท่ากัน ไม่มีเหตุผลที่ต้องซื้อ ref

ถ้าเลือก retail ได้จงเลือก retail

แต่พวกเอา ref มาขายแล้วบอกว่า ของใหม่ นี่มัน.....
                          ตัว retail เท่าที่สังเกตมารู้สึกจะเลิกผลิด เเล้วไม่มีขายเเล้วนิครับ

(ท่านใดรู้ที่ขายตัว Retail มือ1 รบกวน PM มาบอกทีนะครับ)

ที่ขายๆกันในบอร์ดรู้สึกจะเป็นตัว Ref. ทั้งนั้นเลย
                          Last edited by hoomupoo; 21 Apr 2008, 10:20:30.

Comment

แล้วตัว retail ที่ว่า 3000-3300 หาซื้อได้ที่ไหนครับ

Comment

ถ้าหา ใหม่สดๆซิงๆ ไม่ได้ จำเป็นต้องซื้อ ref x-fi music ก็เอาราคา ต่ำกว่า 3000
                              (เป็น ref ยังขายกันแพงไปหน่อยนะ เอากำไรเท่าไรหว่า)

Comment

Working...
                              X